Phản ánh, kiến nghị
Tại tuyến kiệt 93 An Dương Vương thuộc trung tâm thành phố Huế, các hộ dân lấn chiếm xây dựng tường rào, chỗ để xe, quán cắt tóc, trồng cây. Lấn chiếm lên phần đất thuộc nhà nước quản lý, tuyết đường trước kia rộng 4,5-5m bây giờ còn lại 2,5-3m làm giao thông đi lại chật chội gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông. Trước đây được chính quyền phường nhắc nhở nhưng chưa đến nơi đến chốn. Kính đề nghị cơ quan chức năng xử lý giải quyết để tuyến đường được thông thoáng. Chi tiết tại số nhà 82 lấn chiếm xây tường rào trên mương nước cũ, trồng cây và bỏ các chậu cây, củi gây nguy hiểm cho người đi đường đã được chính quyền nhắc nhở lần đầu, trước số nhà 58 và 11 lấn chiếm làm quán và bãi đỗ xe, củi mục nát làm mất mỹ quan.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 157
Ngày gửi: 17:57 12/07/2021
Hạn xử lý: 26/07/2021
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường An Đông đã ban hành Thông báo số 186/TB-UBND ngày 23/7/2021 về việc xây dựng nếp sống văn minh đô thị tại tuyến kiệt 93 An Dương Vương đến các hộ dân, cơ sở kinh doanh tại tuyến kiệt 93 An Dương Vương, phường An Đông, thành phố Huế. Trong nội dung thông báo, có yêu cầu tất cả các hộ dân, cơ sở kinh doanh tại tuyến kiệt 93 An Dương Vương phải tiến hành dọn dẹp vệ sinh, thu dọn các vật kiến trúc, vật dụng của gia đình, cơ sở vào trong khuôn viên nhà, hoàn trả mặt bằng đường kiệt theo đúng quy định, hạn cuối xử lý là đến hết ngày 30/7/2021. Trong thời gian đến, UBND phường An Đông sẽ tiếp tục tiến hành kiểm tra, làm việc xử lý các trường hợp lấn chiếm lòng đường tại tuyến kiệt 93 An Dương Vương theo quy định, đảm bảo thông thoáng hè phố, mỹ quan đô thị trên địa bàn phường.

UBND phường An Đông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:18 02/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Bác này hàng xóm ghen ăn tức ở hay sao.
CDTC (1) - 09:21 02/08/2021
Ai cũng nghĩ như bạn thì ai cũng lấn chiếm được hết. Như xóm mình từ hẻm oto vào được người ta xây lấn chập ô tô hết vào được. Lại khuất tầm nhìn khi chạy xe nữa. Chắc nhà bạn cũng lấn giữ lắm phải không
CDTC (2) - 09:37 02/08/2021
Chắc là nha bác CDTC1 cũng lấn chiếm như vậy nên mới có suy nghĩ đó.
CDTC (3) - 06:24 05/08/2021
vậy là nhà bác ni lấn rồi mới phản biện như rứa.. dẹp hết cho thông thoáng.. mong ubnd phường An Đông đẩy nhanh tiến độ xử lý..
CDTC (4) - 14:22 14/08/2021
Làm cho vui thôi không có ai đứng ra xử lý hết. Thấy chán
CDTC (5) - 13:44 07/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839972
Đang truy cập: 12723
Zalo: 0941260505