Phản ánh, kiến nghị
Đường Nguyễn Văn Cừ thường xuyên bị lấn chiếm làm chổ đổ xe cho các cơ quan ở đường Lý Thường Kiệt. Đường vốn đã nhỏ với 2 bên đường bị chiếm dụng như vậy rất mất an toàn giao thông và thường xuyên tắc nghẽn. Đây còn là khu vực gần chợ nên lưu lượng phương tiện rất đông khi tan tầm. Gây mất an toàn giao thông.
Lượt xem: 272
Ngày gửi: 14:50 09/08/2019
Hạn xử lý: 19/08/2019
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Thời gian qua, Công an thành phố đã triển khai các kế hoạch đảm bảo trật tự an toàn giao thông, trật tự đô thị, qua đó phần nào đã lập lại trật tự đô thị, trật tự an toàn giao thông trên địa bàn thành phố. Tuy nhiên, do ý thức của một số người tham gia giao thông còn hạn chế, hạ tầng giao thông trên địa bàn còn nhiều bất cập trong khi đó các phương tiện giao thông ngày càng tăng (đặc biệt là xe ô tô) nên tình hình vi phạm như phản ánh vẫn còn diễn ra. Qua kiểm tra, tuyến đường Nguyễn Văn Cừ được tổ chức giao thông 02 chiều, không cắm biển “Cấm dừng và cấm đỗ”. Đối với các trường hợp dừng, đỗ xe ngay tại giao lộ như phản ánh Công an thành phố sẽ chỉ đạo lực lượng Cảnh sát giao thông tuần tra, xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật. Đồng thời, Công an thành phố đang kiến nghị với các cơ quan chức năng liên quan để tổ chức hạ tầng giao thông hợp lý tại tuyến đường này.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:40 12/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Thiết nghĩ với các đường nhỏ, chỉ nên cho đỗ một bên hoặc đỗ xe theo ngày chẵn lẽ để tránh ùn tác giao thông. Xin cảm ơn.
CDTC (1) - 18:34 14/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165614
Đang truy cập: 9533
Zalo: 0941260505