Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: Các cơ quan ban, ngành
Tôi xin phản ánh như sau: Ngày 28/8/2022 tôi có gửi đơn kiến nghị đến UBND phường An Cựu về hộ bà Hoa trú tại 14/24 Lương Văn Can, phường An Cựu đã xây tường rào, rào thép B40 lấn chiếm đất công là mương thoát nước do UBND Phường An Cựu quản lý có chiều dài 5,5m, rộng 2m rồi đổ đất lên nắp mương thoát nước để trồng cây, phần còn lại đặt chậu xi măng nhằm cản trở không cho hộ bên cạnh được đi ra phía sau mương để thoát hiểm khi có sự cố hoặc hệ thống nước thải sinh hoạt có sự cố tắc nghẽn do nắp mương đã bị đổ đất trồng rau không xê dịch được, ngoài ra còn gây ô nhiễm môi trường ảnh hưởng đến sức khoẻ của hộ liền kề (địa chính phường có về kiểm tra thực tế).
Theo tôi được biết đất công thuộc quyền sở hữu nhà nước, bất cứ một cá nhân hay tổ chức nào muốn sở hữu thì buộc phải có văn bản hoặc quyết định của nhà nước.
Tôi gửi đơn đến nay đã hơn 4 tháng, đã liên hệ phường nhiều lần nhưng vẫn chưa thấy UBND phường An Cựu xử lý. Rất mong cơ quan chức năng kiểm tra xử lý đúng quy định hiện hành.
Xin trân trọng cám ơn.
Lượt xem: 27
Ngày gửi: 21:57 09/01/2023
Hạn xử lý: 19/01/2023
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Tổ quản lý đô thị phường đã yêu cầu hộ gia đình tại địa điểm phản ánh dọn dẹp các vật dụng trên nắp mương thoát nước. (Đính kèm biên bản)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 11:03 19/01/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đề nghị UBND phường phải cùng giám sát và có chế tài cụ thể, chứ cứ lập biên bản cho có đối phó đưa lên đây thì k hiệu quả, phường làm chưa hiệu quả, dứt điểm, dẫn đến tính răn đe không cao
CDTC (1) - 16:24 24/01/2023
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đánh bắt cá bằng xung điện tại sông Ngự Hà, thuộc 2 phường gồm phường Đông...
07:57 07/02/2023
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25045483
Đang truy cập: 3134
Zalo: 0941260505