Phản ánh, kiến nghị
Đường Long Thọ thuộc phường Thủy Biều, TP Huế có cái cầu bắc qua mương nước rộng hơn 20m, còn gọi là cầu Tranh 7, có lan can nhưng đã bị bọn trộm sắt tháo lan can phía trên. Bây giờ chỉ còn lại mấy cọc sắt mà đây là đoạn cua cong rất nguy hiểm bên dưới là vực sâu. Trong thời gian gần đây sau khi công ty xi măng Long Thọ di dời, bọn trộm sắt đã hoạt động mạnh nhưng chưa được xử lý dứt điểm, một số nắp cống cũng đập vỡ lấy sắt ở đường Long Thọ. Kính mong các cơ quan chức năng kiểm tra lắp tạm lan can trên cầu đồng thời đề nghị điều tra xử lý đoạn lan can đã bi cắt.
Lượt xem: 45
Ngày gửi: 08:40 04/10/2021
Hạn xử lý: 13/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Biều

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Biều đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường chỉ đạo cán bộ chuyên môn về kiểm tra thực tế tại đường Long Thọ, đoạn qua cống thoát nước băng qua đường, trên mặt cống có phần lan can trong đó có 5 cọc tiêu bằng sắt, hiện nay còn lại 3 cọc tiêu. UBND phường chỉ đạo Công an phường thường xuyên tuần tra và xác minh theo nội dung người dân phản ánh trên hệ thống Huế S, để có hướng xử lý theo quy định Pháp luật của Nhà nước.

Tuyến đường Long Thọ phường Thủy Biều là tuyến đường thuộc UBND thành phố Huế quản lý, về nội dung lắp lan can UBND phường tiếp thu ý kiến và ban hành Công văn đề nghị cơ quan chuyên môn có hướng xử lý (Đính kèm công văn).

UBND phường chỉ đạo tổ Dân phố Trường Đá và tổ Dân phố Long Thọ thường xuyên tuyên truyền vận động nhắc nhở người dân trong tổ thực hiện "Ngày chủ nhật xanh" trong đó có tuyến đường Long Thọ.

UBND phường Thủy Biều chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:17 13/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150227
Đang truy cập: 3405
Zalo: 0941260505