Phản ánh, kiến nghị
Làm đường tự phát, xây đè lên cống thoát nước dân cư, địa chỉ đường mới mở nối dài Lê Đình Dương, phường Tứ Hạ, TX Hương Trà. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Xin cám ơn.
1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Lượt xem: 123
Ngày gửi: 07:43 06/05/2022
Hạn xử lý: 17/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Tứ Hạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Tứ Hạ đã chỉ đạo tổ chức kiểm tra, xử lý và trả lời như sau:

Sau khi nhận được thông tin phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo cán bộ quản lý đô thị đến kiểm tra nhiều hộ sinh sống trong khu vực, được biết nội dung phản ánh trên thuộc hành vi vi phạm của bà Hoàng Thị Hồng thuê nhà tại đây và đã có hành vi san lấp đổ bê tông làm lối đi phụ trên hệ thống thoát nước.

Qua đó, cán bộ quản lý đô thị đã giải thích các quy định về trật tự đô thị và xây dựng và việc mở lối đi theo quy định của nhà nước. Từ đó, bà Hoàng Thị Hồng đã nhận ra hành vi sai phạm và xin hứa nhận lỗi cho khắc phục tháo dỡ công trình vi phạm trả lại hiện trạng ban đầu, chậm nhất đến ngày 19/5/2022. Nếu sau thời gian trên, Bà Hồng không tổ chức khắc phục, UBND phường sẽ cử cán bộ đến lập hồ sơ xử lý theo quy định. (Có hình ảnh và biên bản làm việc kèm theo)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 14:42 16/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Ngày 20/5 hiện trạng vẫn Như Cũ.
CDTC (1) - 07:30 20/05/2022
ngày 24/5 hiện trạng vẫn như Cũ, chưa thấy cơ quan Chức Năng xử lý
CDTC (1) - 19:20 24/05/2022
31 vẫn chưa xử Lý, làm việc quá Tắc Trách
CDTC (1) - 16:43 31/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034186
Đang truy cập: 7795
Zalo: 0941260505