Phản ánh, kiến nghị
Cơ sở đá Hoa Cương - tại tổ 13, KV5 phường An Đông, TP Huế. Trước đó, chúng tôi phản ánh tại Hue-S, UBND phường An Đông đã lập biên bản, phía chủ cơ sở đá Hoa Cương đã cam kết theo biên bản ngày 9/8/2021. Tuy vậy đã không thực hiện, tiếp tục dựng tựa đá vào nhà dân, gây bong tróc sơn chống thấm. Đến nay, cơ sở không thực hiện cam kết, không khắc phục hư hỏng và tiếp tục dựng tựa nhiều hơn khối lượng trước đó, ban đêm không đóng cửa cổng, làm tung hẳn ra đường, dễ gây tai nạn cho người đi đường. Kính đề nghị UBND Thành phố Huế, phường An Đông có biện pháp mạnh, tránh xung đột, trật tự đô thị. Trân trọng!
1/3
1
2
3
Lượt xem: 45
Ngày gửi: 17:13 06/09/2021
Hạn xử lý: 15/09/2021
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường An Đông phối hợp Công an phường đã tiến hành làm việc với ông Nguyễn Văn Dũng, chủ cơ sở đá hoa cương tại địa chỉ Khu xen ghép tổ 13, khu vực 5, phường An Đông. Qua làm việc, ông Nguyễn Văn Dũng đã tiến hành di chuyển các tấm đá hoa cương đang dựng vào nhà dân sang vị trí khác, đảm bảo tránh gây ảnh hưởng đến nhà dân. Đồng thời, cam kết trong thời gian tới tiến hành đóng, khép cổng không để vươn ra ngoài đường, đảm bảo an toàn giao thông. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:30 15/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (11)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5473143
Đang truy cập: 1678
Zalo: 0941260505