Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi phòng quản lý đô thị thành phố Huế.
Hôm nay tôi viết đơn này xin trình bày một sự việc như sau:
Quán Tokyo Life ngay 28 Hùng Vương Phú Hội từ sáng sớm đến tối khuya ngày nào cũng bật loa nhạc dù ở gần nghe nhỏ nhưng nhà tôi ở trên cao và nghe vọng lên rất ồn, dù tôi có đóng cửa sổ ba lớp vẫn nghe vọng vọng rất khó chịu và công việc của tôi và các em nhỏ cần tập trung vì sắp đến kỳ luận án, thi học kỳ,.. nhưng chưa bao giờ có một ngày nào là yên tĩnh được.
Từ khi mở cửa đến nay đã hơn một năm, ngày nào cũng mở như vậy. Với tôi đó là ô nhiễm âm thanh. Và những người sống xung quanh đây cũng muốn Tokyo tắt nhạc, tôi đã có lần phản ánh nhưng không thành.
Việc mở trong quán, hay trong năm có vài ngày dịp đặc biệt mở nhạc lớn ồn tôi chấp nhận. Nhưng ngày nào cũng bật: hết nhạc jigle bell, nhạc việt, nhạc nhật, quảng cáo chỉ từ 99 ngàn, từ 190k mua cái này mua cái kia lặp lui lặp tới như vậy thì khác gì là tra tấn đâu.
Tôi trình sự việc này rất mong phòng quản lý đô thị có thể xử lý vụ việc sớm nhất có thể.
Hãy trả lại sự yên bình vốn có của Huế cho người dân xung quanh đây!
Tôi xin cảm ơn.
Lượt xem: 57
Ngày gửi: 08:15 30/12/2021
Hạn xử lý: 24/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận; Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế đã phối hợp UBND phường Phú Nhuận kiểm tra và xin trả lời như sau:

Ngày 17/01/2022, UBND phường Phú Nhuận đã kiểm tra và làm việc với bà Đặng Thị Hiền- Quản lý cơ sở kinh doanh Tokyolife. Tại buổi làm việc, cơ sở kinh doanh Tokyolife đã cam kết với chính quyền địa phương sẽ thực hiện nghiêm túc hạn chế, giảm tiếng ồn xuống nhỏ nhất không gây ảnh hưởng đến các hộ gia đình xung quanh. Nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị xử phạt theo quy định. Đồng thời, UBND phường Phú Nhuận yều cầu cơ sở kinh doanh Tokyolife kinh doanh phải đảm bảo quy định phòng, chống dịch Covid-19, thực hiện 5K, hạn chế đông người, tất cả nhân viên phục vụ phải đeo khẩu trang, có quét mã QR khách ra, vào thường xuyên và số lượng khách phải đảm bảo đúng quy định. (Đính kèm Biên bản làm việc)

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và rất mong tiếp tục nhận được các phản ánh của Ông/Bà trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:18 20/01/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891498
Đang truy cập: 3015
Zalo: 0941260505