Phản ánh, kiến nghị
Kiệt 30 Hồ Xuân Hương, phường Gia Hội 2 năm nay cứ mưa to là bị ngập úng do nâng đầu xóm lên cao hơn, nước đổ vào trong và một số chỗ nắp cống bị bít bớt nên không thoát kịp, nhiều người dân đã kiến nghị lên tổ nhưng vẫn chưa được xử lí. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 274
Ngày gửi: 12:16 22/10/2021
Hạn xử lý: 02/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Gia Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của Ông/Bà, UBND phường đã liên hệ với Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị Huế để có kế hoạch khảo sát, trước tiên là có kế hoạch nạo vét khơi thông hệ thống thoát nước hiện có do Công ty quản lý, hạn chế tình trạng nước ngập sau mỗi trận mưa lớn, đồng thời kiến nghị đề xuất các cơ quan có thẩm quyền đầu tư nâng cấp hệ thống thoát nước hiện tại và bê tông mặt đường được đồng bộ trong thời gian đến nhằm đảm bảo lưu thông cho các phương tiện và đi lại của người dân.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:00 01/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi đã tiêm 1mũi vắc xin astra từ ngày 18/9/2021
CDTC (1) - 16:41 01/11/2021
tôi đã tiêm1mũi vacxin astra ở Đà nẵng ngày 18/9/2021 bây giờ đã ra Huế ở, vậy tôi có được tiêm mũi 2 tại Huế được không, xin vui lòng hướng dẫn giùm, cảm ơn
CDTC (1) - 16:46 01/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương...
22:34 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239827
Đang truy cập: 12620
Zalo: 0941260505