Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị kiệt 29 Đặng Chiêm, phường Hương Sơ do đường thấp không có cống thoát nước mùa mưa thường xuyên ngập sâu làm tắc giao thông, xe bị chết máy gây khó khăn cho người dân và học sinh đi lại. Kính mong các cấp có thẩm quyền xem xét và giải quyết con đường này.
1/2
1
2
Lượt xem: 4845
Ngày gửi: 13:20 13/10/2021
Hạn xử lý: 22/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi tiếp nhận phản ánh của quý Ông/Bà về việc đường kiệt thấp trũng, không có hệ thống thoát nước, UBND phường đã tiến hành kiểm tra thực tế tại đường kiệt. Qua kiểm tra tại đường kiệt đoạn bị ngập úng có khoảng 35 m đường mương thoát nước của đường kiệt thoát xuống mương của Hợp tác xã, các nắp đậy mương đã bị bể và lâu ngày các hộ dân không nạo vét nên hệ thống mương đã bị tắc nghẽn, chảy chậm, nên gây ra việc ngập úng.

Đường kiệt này UBND phường đã đề xuất đưa vào phương án xây dựng nâng cấp đường kiệt trong thời gian đến. Trong thời gian chờ đợi, mong trong kiệt huy động lực lượng nhân dân ra nạo vét, khơi thông để tránh ngập úng.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 10:29 24/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đất có sổ đỏ ở làng vỹ xá
CDTC (1) - 11:49 24/10/2021
chợ trường an
CDTC (2) - 21:35 24/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Buôn bán tụ tập đông người, không thực hiện 5K, không đảm bảo khoảng cách...
11:43 09/12/2021
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/5/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11285100
Đang truy cập: 536
Zalo: 0941260505