Phản ánh, kiến nghị
Kiệt 14 Đường An Ninh, phường Hương Long tình hình mưa ngập nước hiện nay cũng như về hè mỗi khi trời mưa không có cống thoát nước, nước ngập rất sâu đến 70-80cm đi lại rất khó khăn mùa hè thì rất hôi thối rồi còn muỗi nữa không thể nào chịu nổi, mùa mưa thì ngập, rác mấy nhà đầu kiệt vứt rác bừa bãi trôi xuống mấy nhà ở sau hứng chịu hết mất vệ sinh không thể nào chịu nổi, phải lo đi dọn. Kính mong quý lãnh đạo xem xét giải quyết vấn đề này cho nhân dân Kiệt 14 Đường An Ninh.
Lượt xem: 165
Ngày gửi: 10:29 22/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Long đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra phản ánh, hiện nay, kiệt 14 An Ninh đã có hệ thống mương đất thoát nước mặt. Tuy nhiên, một số nơi bị tắc nghẽn do rác thải, bùn đất ứ đọng.

UBND phường Hương Long đã chỉ đạo Tổ trưởng dân phố cùng Trưởng ban Công tác mặt trận vận động người dân trong kiệt nạo vét, khơi thông dòng chảy, hưởng ứng Đề án ngày Chủ nhật xanh, Chủ nhật vì cộng đồng.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:32 28/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
vẫn đề nan giải của kiệt 14. kiến nghị chính quyền hộ trợ nâng cấp đường kiện cho dân đi lại thuận lợi.
CDTC (1) - 18:34 29/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (10)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 20 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H146808...
09:28 18/08/2022
Vào lúc 10 giờ 03 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H167923...
09:28 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H136033...
09:15 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20242412
Đang truy cập: 14236
Zalo: 0941260505