Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị về cao độ đường kiệt 9 đường Nguyễn Vịnh, thị trấn Sịa, huyện Quảng Điền đang thi công quá thấp.
Kiệt 9 đường Nguyễn Vịnh là đường thường xuyên ngập nước vào mùa mưa. Lâu nay người dân phải tự góp tiền để đổ đất, đá để nâng cao đường tránh ngập nước dài ngày vào mùa mưa. Nhưng đường vẫn còn thấp còn ngập nước. Đường đã thấp rồi nay thi công đường mới còn thấp hơn đường cũ của người dân làm tự phát. Mong các cơ quan ban ngành xem xét lại về cao độ của đường đang thi công. Dưới đây là hình ảnh đường cũ vào mùa mưa và đường mới đang thi công.
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 37
Ngày gửi: 08:55 28/06/2022
Hạn xử lý: 07/07/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Sịa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND thị trấn Sịa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Đường Kiệt 9 Nguyễn Vịnh nằm trong Dự án đầu tư đường Kiệt 2 Nguyễn Cảnh Dị giai đoạn 2. Trong quá trình khảo sát để lập hồ sơ tư vấn phải lấy cao độ đường kiệt 2 Nguyễn Cảnh Dị và cao độ đường Tỉnh lộ 19 (Nguyễn Vịnh) làm chuẩn. Theo hồ sơ thiết kế đoạn đường có độ nền cao nhất là 48cm, đường cao độ bình quân từ 20-30cm (có bản vẽ kèm theo).

UBND thị trấn Sịa chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:26 07/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhìn giống đập tràn thiệt, nghe làm đường dân định bán Ghe, cũng may mà chưa bán.🤣
CDTC (1) - 16:53 07/07/2022
trả lời vậy người dân người ta làm sao hiểu được, làm sao mà đọc được bản vẽ. Chỉ cần trả lời cho dân là cao độ đường kiệt mới đang làm thấp như thế đã đúng chưa, hay còn đang làm để nâng lên nữa để sau này đỡ ngập. Còn trường hợp nếu thấp là bất hợp lý trên thực địa, sau này ngập nặng, thì báo cáo lại cho các bên, phối hợp xử lý, báo đơn vị giám sát, tư vấn thiết kế, chủ đầu tư, kiểm tra hiện trường để xử lý cho phù hợp
CDTC (2) - 21:11 07/07/2022
Tại sao hơn 100m đầu đoạn giáp đường Nguyễn Vịnh cốt đường thiết kế thấp hơn đường cốt tự nhiên. Trong khi cốt tự nhiên vẫn còn hay ngập nước còn thấp hơn đường Nguyễn Vịnh nhiều. Tốn bao tiền của dân đóng góp để nâng cao cốt.
CDTC (1) - 08:02 08/07/2022
Giải thích có thể khó hiểu cho người hỏi. Xem bản chụp và bản vẽ, thì thấy đơn vị thi công đang trong quá trình làm móng nền đất, xong còn phải rải đá dăm và làm lớp mặt phía trên nữa. Sau khi hoàn thiện thì cốt đường mới sẽ cao hơn 20-50cm so với đường cũ trước đây
CDTC (2) - 11:52 08/07/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840099
Đang truy cập: 12756
Zalo: 0941260505