Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường từ Huế đến Tứ Hạ là quốc lộ cho phép xe chạy 80-90km/h, vào thời gian trước có thi công nâng cấp đường nên đặt thêm biển báo giới hạn tốc độ 40km/h. Nhưng sau khi thi công sửa chữa ở vòng xoay này thì biển báo 40km và biển cấm vượt vẫn chưa được tháo ra, rất khó khăn cho tài xế ngoại tỉnh khi giảm từ 90km/h xuống 40km/h. Kiến nghị cơ quan chức năng xem xét tình hình thực tế, đặt biển báo phù hợp. Xin cảm ơn
Lượt xem: 67
Ngày gửi: 14:01 27/08/2022
Hạn xử lý: 08/09/2022
Kết quả xử lý
Chi cục Quản lý đường bộ II.5; UBND Thị xã Hương Trà

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND Thị xã Hương Trà xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Công trình Chỉnh trang nút giao phía Bắc thành phố Huế được UBND thị xã Hương Trà phê duyệt báo cáo kinh tế kỹ thuật dự án theo Quyết định số 1678/QĐ-UBND ngày 24/12/2021 và được Cục Quản lý đường bộ II cấp Giấy phép thi công số 40/GP-CQLĐB II ngày 23/3/2021, gia hạn cấp phép số 94/GP-CQLĐB II ngày 26/4/2022. Theo hồ sơ giấy phép thi công phải thực hiện đầy đủ các biện pháp đảm bảo an toàn giao thông theo đúng quy định hạn chế ùn tắc giao thông đến mức cao nhất. Trong quá trình thi công, do có thiết bị máy móc đào bóc đất và vận chuyển đất trong phạm vi nút giao có ảnh hưởng đến an toàn giao thông nên dự án có cắm biển báo hạn chế tốc độ 40km/h qua phạm vi này.

Hiện nay, phần công việc đào bóc tại khu vực này đã xong. Ban QLDA Đầu tư xây dựng khu vực thị xã Hương đã chỉ đạo đơn vị thi công tháo dỡ biển báo hạn chế tốc độ 40km/h theo phản ảnh của quý Ông/Bà. (Đính kèm hình ảnh xử lý)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:54 08/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082874
Đang truy cập: 2447
Zalo: 0941260505