Phản ánh, kiến nghị
Ở Rú Chá, xã Hương Phong, TP Huế cảnh ở dọc đường rất đẹp nhưng hiện nay những thùng rác mới được đặt ở mật độ dày, màu sắc sặc sỡ khiến việc chụp ảnh ở đây không còn đẹp như trước. Tôi xin kiến nghị nên thay đổi màu sắc, chất liêụ và vị trí đặt thùng rác thẩm mỹ hơn. Xin cám ơn.
Lượt xem: 73
Ngày gửi: 07:35 03/10/2021
Hạn xử lý: 13/10/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà!

Vấn đề Ông/Bà phản ánh Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) trả lời như sau:

Trước hết, Công ty chân thành cảm ơn Ông/Bà đã quan tâm góp ý; Công ty ghi nhận những ý kiến đóng góp của Ông/bà nhằm làm cho cảnh quan tại Rú Chá đẹp hơn, thân thiện hơn.

Ngày 11/8/2021 Báo Nhà báo và Công luận có đăng bài phản ánh về việc rác thải tràn ngập tại Rú Chá. Ngày 13/8/2021 UBND thành phố tổ chức cuộc họp với các phòng ban và xã Hương Phong để tìm giải pháp khắc phục tình trạng báo chí đã phản ánh, trong đó có nội dung chỉ đạo việc đặt thùng rác tại Rú Chá.

Với đặc điểm Rú Chá là rừng ngập mặn, hàng năm đều ngập nước vào mùa mưa lũ; vì vậy chất liệu thùng phải đảm bảo tiêu chí chịu được nước mặn, không bị cuốn trôi vào mùa mưa lũ. Mặt khác, thùng rác phải được đặt dọc các trục đường để du khách thuận tiện trong việc bỏ rác (tránh tình trạng như trước đây vẫn có bố trí thùng ở các gốc cây nhưng việc xả rác bừa bải vẫn xảy ra thường xuyên). Ngoài ra, theo kế hoạch năm 2022 thành phố Huế sẽ triển khai công tác phân loại rác tại nguồn, vì vậy tại thời điểm lắp đặt thùng rác cũng đã tính toán cho việc phân loại rác tại nguồn của thành phố, trong đó bố trí từng cặp thùng chứa rác thải hữu cơ và rác thải vô cơ.

Với góp ý về mật độ thùng rác, màu sắc và vị trí đặt thùng; Công ty ghi nhận và xin ý kiến các đơn vị chuyên môn để có sự điều chỉnh phù hợp trong thời gian tới.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm phản ánh.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 09:19 12/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150496
Đang truy cập: 3504
Zalo: 0941260505