Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin kiến nghị như sau:
Tôi đến trung tâm hành chính công Thị Xã Hương Thuỷ vào lúc 10h để nộp giấy sang tên quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất thi được biết là thiếu nội dung cơ bản và hẹn tôi chiều bổ sung. Vậy tối đến lúc 14h nộp giấy tờ thì được biết là hết số và hẹn tôi ngày mai đến làm việc. Theo tôi được biết là giờ làm việc buổi sáng là 8h-11h, buổi chiều là13h30-16h30 mà thời gian làm việc báo cho tôi 2h hết số là không hợp lý nếu có quy định hết số thì sẽ dán ngay ngoài cửa cho người dân được biết tránh ảnh hưởng mất thời gian.
1/2
1
2
Lượt xem: 907
Ngày gửi: 14:44 22/06/2021
Hạn xử lý: 01/07/2021
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Thủy

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Thị xã Hương Thủy kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, số lượng công dân/tổ chức đến giao dịch tại Trung tâm Hành chính công thị xã Hương Thủy là rất lớn. Do đó, để tránh mất thời gian của ông/bà nên cán bộ Trung tâm đã hẹn ông/bà đến giao dịch vào ngày mai khi số lượng hồ sơ chờ tiếp nhận đã vượt quá khả năng tiếp nhận trong buổi đó.

UBND thị xã xin tiếp nhận sự đóng góp, phản ánh của ông/bà và đã chỉ đạo Trung tâm có sự điều chỉnh cho phù hợp. Theo đó, Trung tâm vẫn cấp số thứ tự cho công dân, đồng thời bắt thêm chuông báo hiệu đến khi hết giờ tiếp nhận hồ sơ tại Trung tâm.

UBND thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:41 21/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trường hợp buổi sáng đã tiếp nhận, cần phải bổ sung và đã hẹn với khách vào buổi chiều thì nên sắp xếp nhân sự giải quyết chứ buổi chiều khách tới kêu bấm số tiếp thì làm sao đến lượt được!
CDTC (1) - 12:14 21/07/2021
theo tôi thấy ở bộ phận giải quyết về đất đai từ tỉnh xuống đên huyện đều rất đông, chính vì vậy nên bố trí thêm nhiều cán bộ nữa để công việc xử lý được nhanh chóng, chứ đôi khi 8hruoi bốc số đã hẹn đến cuối giờ chiều rồi
CDTC (2) - 12:26 21/07/2021
..
CDTC (3) - 11:36 22/07/2021
thấy ý kiến của bạn phản ánh trên 2h đến mà hết số tôi thấy ko đúng, hôm qua tôi cũng có mặt ở đó, vì tình hình đông nên mình cố gắng đi sớm, 13h25 tôi có mặt và lấy số hình như là 22, tôi làm việc xong lúc 14h40, tôi vẫn thấy khách vào và đến bàn hướng dẫn lấy số, có thể bạn đi muộn hơn chứ tầm 14h (2h như bạn noi) ko thể hết số được, cán bộ ở đây làm việc rất nhanh nhẹn và lịch sự, nhug tôi cũg mong muốn là TTHCC sắp xếp thêm nhân sự để giải quyết công việc nhanh hơn nữa , còn việc đi làm giấy tờ xác định chổ nào cũg rất đông nên mình chịu khó đi sớm để lấy số sớm nhất
CDTC (4) - 14:10 22/07/2021
xin lỗi bạn trên, tin từ tháng 6 mà tôi tưởng là mới đây, nhug thời điểm bạn phản ánh tôi cũg có xem, tôi thấy tôi đi lần nào cũg ok, mọi người cứ chịu khó sắp xếp đi sớm tí là được thôi ạ
CDTC (4) - 14:17 22/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Rất nhiều bóng đèn chiếu sáng tại đối diện lô B78, khu đô thị mới Mỹ Thượng,...
18:30 27/09/2021
Tôi ở tổ 9, khu vực 3, phường Tây Lộc có một số thắc mắc về việc tiêm vắc...
17:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5629689
Đang truy cập: 7151
Zalo: 0941260505