Phản ánh, kiến nghị
Công ty Điện lực phía Bắc Sông Hương tàn phá cây xanh. Ngày 24/6/2021 Công ty Điện lực Bắc Sông Hương tiến hành cắt tỉa cây xanh dọc Sông Ngự Hà đường Phùng Hưng, phường Thuận Thành, Thành phố Huế nhằm bảo vệ điện lưới cung cấp điện. Thế nhưng việc cắt tỉa cẩu thả, không quan tâm đến cảnh quan môi trường đã tàn phá hàng loạt cây xanh tại khu vực này. Cụ thể đáng lẽ ra phải biết cắt tỉa cho cây thấp xuống thành một tán lá tạo ra bóng râm mát cho đường phố che nắng khi thời tiết đang nóng lên. Điện lực không làm như vậy, họ đã chặt vô tội vạ không quan tâm đến môi trường, để lại các cây dọc tuyến đường này trơ trọi không còn bóng râm dưới cái nắng 40 độ xứ Huế. Việc này Công ty Điện lực đã thực hiện rất nhiều lần đã phá đi cái đẹp xứ Huế. Kiến nghị Công ty Điện lực không có nghiệp vụ cắt tỉa cây thì nên thuê tổ chức có nghiệp vụ cắt tỉa cây để tạo thêm cái đẹp cho Thành phố và chấm dứt tình trạng tàn phá cây gây nguy hại đến cảnh quan môi trường Xanh - Sạch - Đẹp.
1/2
1
2
Lượt xem: 92
Ngày gửi: 14:37 25/06/2021
Hạn xử lý: 06/07/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Bắc Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Vị trí phát quang hành lang tuyến đường dây cao thế được đề cập tại đường Phùng Hưng là thuộc xuất tuyến 476 E7, hiện tại ở dưới tuyến đường dây cao thế này (dọc Sông Ngự Hà, đường Phùng Hưng) có một số cây xanh đang lên cao ảnh hưởng đến an toàn vận hành của lưới điện cao thế, nguy cơ va chạm đường dây cao thế gây gián đoạn cung cấp điện cho người dân và các cơ quan trên địa bàn.

Do vậy, Điện lực đã thực hiện phát quang các nhánh cây có nguy cơ chạm vào đường dây cao thế nhằm đảm bảo cung cấp điện an toàn, liên tục và ổn định cho quý khách hàng (việc phát quang này không mang tính triệt hạ cây xanh, vẫn còn các tán của cây xanh).

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:00 07/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trả lời ko đúng thực tế, bảo thủ và cố chấp, ko nhìn nhận ưu điểm & nhược điểm. trả lời như vậy là không tiến bộ.
CDTC (1) - 16:03 07/07/2021
ko có chuyên môn. cái cây như vậy mà chặt nham nhở. họ đã phản ánh lên còn ngụy biện
CDTC (2) - 16:25 07/07/2021
Cắt và tỉa là được rồi, cắt trụi cây khi trời nắng 40 độ là không nên, người dân phản ánh là đúng. Bởi vì có ảnh hưởng trực tiếp đến người dân nên mới phản ánh.
CDTC (3) - 17:11 07/07/2021
không khác chặt nguyên cây là mấy
CDTC (4) - 18:23 07/07/2021
đồng tình ý kiến không có chuyên môn về căt tỉa cây xanh thì phải thuê mới bảo đảm "mục tiêu kép"
CDTC (5) - 19:47 07/07/2021
ko cần phải thuê ai .tự Điện Lực làm đc .có đều chặt cái cây có tâm 1 chút. chứ chặt như vậy gọi là phá hoại.
CDTC (2) - 08:57 08/07/2021
ko cần phải thuê ai .tự Điện Lực làm đc .có đều chặt cái cây có tâm 1 chút. chứ chặt như vậy gọi là phá hoại. ưa thì lên Google hỏi cách chặt cây. thiếu gì cách
CDTC (2) - 08:58 08/07/2021
Tôi thấy rằng để cây dưới dây điện mà lớn mà lên cao nữa sẽ ảnh hưởng đến đường dây cao thế, chạm điện nguy hiểm sẽ gây mất điện diện rộng ảnh hưởng đến sinh hoạt người dân, chưa kể gió giông lốc lại bay vào đường dây gây mất điện; cây lên cao gần đường dây phải cắt điện một thời gian để xử lý sẽ bất tiện cho sinh hoạt người dân, nên hiểu cho công việc của họ.
CDTC (6) - 09:41 08/07/2021
gì cũng đc .mà a thấy cái phản ánh đó là ct Điện Lực ko sai , có thể chặt cây vô tội vạ như vậy ko ? cái cây còn gì nửa. ai cũng biết là công việc của họ .mà ct điện lực đã sai mà cứ khi nào cũng làm theo quy trình.
CDTC (2) - 17:49 08/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5647426
Đang truy cập: 1008
Zalo: 0941260505