Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Trung tâm HueS, tôi xin góp ý về phần xe chở rác của Công ty Môi trường đô thị Huế mỗi lần đi gom rác tuyến đường Lê Duẩn và chất thải đi ngang đường là có chất thải trong xe chảy ra mùi hôi gây ảnh hưởng vệ sinh môi trường. Tôi xin kiến nghị làm sao khi xe gom rác đi làm nhiệm vụ sẽ không gây ảnh hưởng không khí ô nhiễm mùi nước thải trên xe chảy xuống, nước chảy xuống đường gây mùi hôi để lại rất lâu và khó chịu. Tôi xin cám ơn.
Lượt xem: 111
Ngày gửi: 19:10 08/07/2021
Hạn xử lý: 20/07/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Những ngày qua, thời tiết nóng bức, rác thải phân hủy nhanh, quá trình cẩu rác từ hệ thống thùng rác công cộng và xe gom rác thủ công vào xe vận chuyển chuyên dùng có tình trạng phát tán mùi hôi.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Công ty đã kiểm tra và tiến hành khắc phục bằng cách cải tạo lại các gioăng, phủ bạt để hạn chế mùi hôi trong quá trình vận hành và lưu thông.

Công ty chân thành cảm ơn Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh của Ông/Bà trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

Ngày xử lý: 14:35 15/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5631475
Đang truy cập: 7316
Zalo: 0941260505