Phản ánh, kiến nghị
Biển Tân Mỹ là trung tâm phát triển du lịch biển của vùng Quảng Điền và Phong Điền. Tuy nhiên, hiện nay nước cống thải của xóm Tân Mỹ A, xã Quảng Ngạn, huyện Quảng Điền chảy trực tiếp đổ ra biển không có xử lý, điều này để lâu dài sẽ ảnh hưởng đến môi trường sống cũng như chất lượng nước biển phục vụ bãi tắm. Hình ảnh chụp vào ngày 19/11/2022. Đề nghị chính quyền sớm có giải pháp, quy hoạch xử lý nước thải sớm.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 25
Ngày gửi: 12:32 19/11/2022
Hạn xử lý: 30/11/2022
Kết quả xử lý
Xã Quảng Ngạn

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Quảng Ngạn xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND xã đã cử cán bộ công chức địa chính xã đến kiểm tra. Biển Tân Mỹ là điểm Du lịch của xã Quảng Ngạn đã thu hút nhiều lượt khách đến tham quan và tắm biển.

Trước đây, UBND xã đã đầu tư xây dựng đường bê tông và hệ thống thoát nước hai bên đường. Nhưng sau nhiều năm, đường bê tông và hệ thống thoát nước xuống cấp, người dân thôn Tân Mỹ đã xã hội hóa nâng cấp đường bê tông và hệ thống thoát nước hai bên đường và kênh thoát nước có hầm Bioga. Nước thải chảy ra biển chỉ là nước mưa không gây ảnh hưởng đến môi trường.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 09:52 23/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nước mưa sao đen vậy nhỉ?
CDTC (1) - 19:38 23/11/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461348
Đang truy cập: 2693
Zalo: 0941260505