Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 11h30 phút ngày 22/11/2022 tôi chở con tôi đi khám bệnh tại địa chỉ 18 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội, Huế. Theo quy định biển báo dừng đỗ thì được phép đỗ theo quy định chắn lẽ, hôm nay 22/11 nên tôi đỗ bên ngày lẻ như mọi xe khác. Thế nhưng chủ quán bún bà Hoa đang kinh doanh tại số 16 Nguyễn Công Trứ lấn chiếm vỉa hè để kinh doanh còn liên lục gây cản trở không cho phép tôi đậu đỗ đúng theo quy định, chủ quán là người phụ nữ trong ảnh, xe đậu cũng đã có ý là không đỗ hẳn trước mà là vị trí giữa hai nhà thế nhưng chủ quán trên vẫn liên tục gây cản trở với những lời lẽ thiếu văn minh cũng như xúc phạm cá nhân tôi. Nay tôi kiến nghị chính quyền sớm có hướng tuyên truyền cho chủ quán hiểu hơn về luật cũng như tránh ảnh hưởng xấu từ những hệ luỵ trên đối với một thành phố du lịch như Huế chúng ta. Hơn nữa với tư duy như chị chủ quán sớm muộn cũng dẫn đến xô xát gây ảnh hưởng đến trị an của thành phố. Rất mong chính quyền vào cuộc để hướng dẫn tuyên truyền sớm tránh những suy nghĩ ích kỷ cá nhân như chủ quán trên. Trân trọng.
Lượt xem: 16
Ngày gửi: 13:51 22/11/2022
Hạn xử lý: 01/12/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Tổ trật tự đô thị và Công an phường Phú Hội tiến hành kiểm tra và đã có tuyên truyền nhắc nhở về luật an toàn giao thông cho các hộ kinh doanh tại tuyến đường Nguyễn Công Trứ.

UBND phường sẽ tiếp tục tăng cường chỉ đạo Tổ trật tự đô thị và Công an phường Phú Hội kiểm tra về an toàn giao thông tại khu vực này, nếu tiếp tục vi phạm sẽ căn cứ theo các quy định của pháp luật để xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 14:55 23/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Rất cảm ơn sự chỉ đạo sớm từ lãnh đạo UBND Phường Phú Hội, sớm tuyên truyền nhắc nhở để Huế luôn đẹp trong mắt người dân cả nước cũng như rộng hơn xa hơn là thế giới.!
CDTC (1) - 08:03 24/11/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23463098
Đang truy cập: 3226
Zalo: 0941260505