Phản ánh, kiến nghị
Clip quay vào chiều ngày 28/6/2022 tại Tỉnh lộ 10 đoạn qua địa phận xã Phú Mỹ, huyện Phú Vang. Đoạn từ xã Phú Mỹ đến xã Phú Xuân, Phú Lương, nhà thầu thi công đường nhưng không có biện pháp khắc phục bụi gây ô nhiễm nghiêm trọng, người dân đặc biệt là học sinh đi trên đường bụi rất kinh khủng, không thể thấy đường để điều khiển phương tiện gây nguy hiểm. Kiến nghị nhà thầu có biện pháp tưới nước đảm bảo hạn chế bụi cho người đi đường. Xin cám ơn.
Lượt xem: 77
Ngày gửi: 17:39 28/06/2022
Hạn xử lý: 08/07/2022
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình giao thông tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Trước hết Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng công trình giao thông Thừa Thiên Huế xin cảm ơn sự phản ánh của Ông/Bà về nội dung này. Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban trả lời như sau:

Qua kiểm tra, vị trí được phản ánh thuộc dự án Đường phía Tây phá Tam Giang – Cầu Hai (đoạn Phú Mỹ - Phú Đa) do Ban QLDA Đầu tư xây dựng công trình giao thông làm chủ đầu tư. Sau khi nhận được phản ánh, cán bộ tư vấn giám sát đã phối hợp với đơn vị thi công để xử lý nhằm đảm bảo vệ sinh môi trường, an toàn giao thông.

Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng công trình giao thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:53 05/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
càng ngày càng yêu Huế ❤
CDTC (1) - 08:23 06/07/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840072
Đang truy cập: 12747
Zalo: 0941260505