Phản ánh, kiến nghị
Nên trang cấp bì đựng thuốc
Phòng khám bệnh cho cán bộ do tỉnh quản lý tại đường Hai Bà Trưng, chủ yếu khám và cấp thuốc theo BHYT. Mỗi lần khám xong, khi xuống lấy thuốc thì được nhân viên đưa thuốc theo đơn chứ không có bì đựng thuốc, như vậy dễ thất thoát.
Kiến nghị phòng khám nên trang bị bì đựng thuốc giống như các phòng khám khác.
Lượt xem: 215
Ngày gửi: 15:32 15/06/2021
Hạn xử lý: 25/06/2021
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà. Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Phòng khám Bảo vệ sức khỏe cán bộ trả lời phản ánh sự việc mà Ông/Bà đã phản ánh và có trả lời như sau:

Phòng Bảo vệ sức khỏe cán bộ tỉnh Thừa Thiên Huế thời gian vừa qua đã và đang thực hiện Kế hoạch 34/KH-UBND ngày 26/02/2019 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về thực hiện phong trào “Nói không với túi ni lông sử dụng 01 lần” trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế và Chỉ thị 09/CT-UBND ngày 02/3/2021 về “Tăng cường quản lý, tái sử dụng, tái chế, xử lý và giảm thiểu chất thải nhựa trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế”, trong đó có nội dung “Nhà thuốc, quầy thuốc, không sử dụng túi ni lông sử dụng 01 lần". Phòng Bảo vệ sức khỏe cán bộ đã tuyên truyền vận động bệnh nhân hạn chế sử dụng túi ni lông sử dụng 01 lần để đựng thuốc chữa bệnh. Tuy có nhiều bất tiện trong thời gian đầu, nhưng phần lớn bệnh nhân đã dần sử dụng túi cá nhân để đựng thuốc.

Đối với một số bệnh nhân có kiến nghị phản ảnh trên Hue-S về trang cấp bì đựng thuốc, việc không cấp bì đựng thuốc làm dễ rơi hoặc thất lạc, chúng tôi rất lấy làm tiếc và thành thật xin lỗi về sự bất tiện này. Trong thời gian đến, Phòng Bảo vệ sức khỏe cán bộ đề xuất phương án như sau:

- Tiếp tục vận động, tuyên tuyền bệnh nhân sử dụng các túi đựng cá nhân tự mang theo để đựng thuốc, hạn chế sử dụng túi ni lông sử dụng 01 lần.

- Nếu trường hợp thật sự cần thiết, phòng khám sẽ để sẵn túi ni lông sử dụng 01 lần cho bệnh nhân, nhưng rất hạn chế.

Phòng Bảo vệ sức khỏe cán bộ tỉnh Thừa Thiên Huế kính trả lời về phản ánh, kiến nghị của Quý bệnh nhân trên Hue-S và kính mong Quý bệnh nhân ủng hộ việc hạn chế sử dụng túi ni lông của phòng khám.

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 07:33 19/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
y tế p
CDTC (1) - 08:52 19/06/2021
Có thể sử dụng túi bằng giấy.
CDTC (2) - 11:18 19/06/2021
nên có túi bằng giấy cho bệnh nhân
CDTC (3) - 11:55 19/06/2021
Người dân mình còn phụ thuộc nhiều vào túi nilong quá. Phải thay đổi thói quen mang túi theo khi đi ra ngoài thôi. Vừa tiết kiệm và chống lãng phí , bảo vệ môi trường.
CDTC (4) - 22:55 19/06/2021
trả lời thiếu trách nhiệm
CDTC (5) - 11:09 20/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5163497
Đang truy cập: 8771
Zalo: 0941260505