Phản ánh, kiến nghị
Đèn chiếu sáng đường bật quá muộn.
Hiện nay đã giao mùa nên khoảng hơn 18h là trời đã tối, tuy nhiên đèn chiếu sáng đường ở các tuyến như Quốc lộ 49A qua xã Phú Dương, Thuận An (TP Huế); các trục đường đô thị tại phường Thuận An bật khá muộn, khoảng 18h20 mới bật. Đây là những tuyến đường đô thị, quốc lộ nên giao thông đông đúc, việc đèn đường bật muộn trong thời điểm “quáng gà” dễ dẫn đến nguy cơ tai nạn giao thông nên đề nghị cần bật đèn sớm hơn. Ngoài ra theo quan sát thì hệ thống đèn của các tuyến đường ở khu vực nói trên quá cũ, sử dụng bóng sợi đốt lạc hậu, bật lâu sáng, tắt lâu, điều này ảnh hưởng đến độ sáng, chất lượng ánh sáng và không tiết kiệm điện nên đề xuất thay mới.
1/2
1
2
Lượt xem: 25
Ngày gửi: 18:37 19/09/2022
Hạn xử lý: 29/09/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

- Về thời gian bật đèn, Công ty đã chỉnh giờ đóng điện lúc 18h và tùy vào thời tiết của từng ngày Công ty sẽ đóng điện cho phù hợp;

- Về đề xuất thay bóng đèn, hiện nay còn rất nhiều đường chính địa bàn Thành phố sử dụng đèn Sodium (ánh sáng vàng) đã xuống cấp. Đây là vấn đề khó khăn chung mà Thành phố đang từng bước khắc phục. Công ty xin ghi nhận kiến nghị của Ông/Bà và sẽ đề xuất UBND Thành phố xem xét đầu tư thay thế đèn Led chiếu sáng cho các tuyến như Quốc lộ 49A qua xã Phú Dương, Thuận An (TP Huế) trong thời gian tới.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 08:10 23/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21757081
Đang truy cập: 6008
Zalo: 0941260505