Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi phòng Quản lý đô thị thành phố Huế.
Về vấn đề hạ lề đậu đỗ ở khu vực chợ Đông Ba.
Có 2 bất cập.
Thứ nhất: Các ô đậu hết chỗ thì khi đón khách hoặc trả khách thì lại vi phạm biển cấm đậu đỗ.
Thứ hai: Các ô hạ lề này sau này khả năng sẽ thu phí nên khi các xe taxi chỉ có nhu cầu dừng đón trả khách thì không thể nào vào ô đậu để tốn phí.
Nay tôi lại kiến nghị thay biển cấm đậu đỗ thành cấm đỗ (được phép dừng).
Và gửi phòng Quản lý đô thị là hôm nay tôi lên phần ô hạ lề đậu thì bảo vệ ra nói không cho đậu. Thì tôi có đưa ra câu trả lời của phản ánh trước của phòng Quản lý đô thị cho bảo vệ xem. Và bảo vệ có nói nếu cho đậu sao phòng Quản lý đô thị không có thông báo, làm bữa chừ bảo vệ cứ đuổi các xe lên ô hạ lề đậu.
Lượt xem: 34
Ngày gửi: 16:17 25/11/2021
Hạn xử lý: 06/12/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về nội dung phản ánh của Ông/Bà, Phòng Quản lý Đô thị kiểm tra và trả lời như sau:

Khu vực trước mặt tiền chợ Đông Ba theo Dự án đã được UBND thành phố đầu tư chỉnh trang cơ sở hạ tầng, hạ lề tổ chức kẻ vẽ sắp xếp vị trí dừng, đỗ cho xe ô tô dưới 09 chỗ. Việc cắm biển báo cấm dừng, đỗ xe trước chợ Đông Ba và sắp xếp bố trí dừng, đỗ xe ô tô vào các vị trí này nhằm tránh tình trạng lộn xộn, đảm bảo trật tự an toàn giao thông trước khu vực chợ. Người dân có nhu cầu dừng, đỗ xe hoặc đón trả khách có thế đỗ ở các ô hạ lề, đỗ xe trong bến xe khách Đông Ba hoặc phần hạ lề đỗ xe trước Co.op mart.

Phòng Quản lý Đô thị đã có công văn báo cáo UBND thành phố về phương án đỗ xe trước khu vực mặt tiền chợ Đông Ba, trong đó giao trách nhiệm cho Ban Quản lý chợ Đông Ba là đơn vị trực tiếp được quản lý và thu chi phí dừng, đỗ ô tô tại các vị trí được kẻ vẽ trước mặt tiền chợ. Sau khi được thành phố thống nhất, Ban Quản lý chợ Đông Ba sẽ triển khai thực hiện.

Chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 00:45 09/12/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11276401
Đang truy cập: 7871
Zalo: 0941260505