Phản ánh, kiến nghị
Xóm chắn cây này mục đích không cho xe tải trọng tải lớn đi vào, tuy nhiên chắn quá thấp khiến cho những xe trọng tải nhỏ cũng không thể lưu thông nên tôi xin kiến nghị tháo dỡ hoặc đưa cây lên cao hơn để các xe trọng tải nhỏ có thể lưu thông được, hình ảnh được chụp vào lúc 15h ngày 06/5/2022 tại xóm Bàu Sen, cụm 5, phường Hương Chữ, TX Hương Trà. Kính gửi cơ quan chức năng xem xét. Xin cám ơn.
Lượt xem: 187
Ngày gửi: 15:26 06/05/2022
Hạn xử lý: 17/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Chữ đã kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 09/5/2022 đại diện UBND phường đã trao đổi với ông Lê Quang Chức Trưởng xóm Bàu Sen, qua trao đổi ông Chức cho biết:

- Năm 2016 xóm Bàu Sen đã được UBND thị xã Hương Trà hỗ trợ đúc đường bê tông mặt đường rộng 3,5m, người dân trong xóm đã đóng góp thêm hơn 100 triệu đồng để đúc đường xóm (Nhà nước và nhân dân cùng làm).

- Sau khi hoàn thành, người dân trong xóm đã thống nhất đặt chắn ở hai đầu xóm để hạn chế xe chở vật liệu lưu thông qua xóm nhằm bảo vệ đường bê tông (đối với người dân trong xóm thì được phép mở khóa cho xe vận chuyển vật liệu vào khi có xây dựng). Do vậy chiều cao của chắn chỉ là như vậy và không thể nâng cao hơn.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:38 09/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A18995 đỗ không đúng quy định, đỗ nhiều giờ, cản trở giao...
07:28 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18880734
Đang truy cập: 7988
Zalo: 0941260505