Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị tu sửa cụm loa truyền thanh tại nhà cộng đồng khu vực tổ dân phố Xuân Tháp, phường Hương Xuân, thị xã Hương Trà, tỉnh Thừa Thiên Huế. Cụm loa nhà cộng đồng Xuân Đài bị hỏng do bão năm 2020 đến nay đã hơn 1 năm, bà con đã phản ảnh rất nhiều lần với chính quyền địa phương nhưng vẫn chưa được khắc phục. Hiện nay bà con không được thông tin gì về dịch bệnh, về sản xuất... của địa phương. Rất mong cấp trên quan tâm!
Lượt xem: 114
Ngày gửi: 13:29 16/11/2021
Hạn xử lý: 25/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Trước hết, UBND phường ghi nhận ý kiến phản ánh của Ông/Bà về nội dung trên.

Với nội dung ý kiến trên, UBND phường Hương Xuân trả lời như sau:

Hoạt động của hệ thống đài truyền thanh được UBND phường thường xuyên quan tâm triển khai thực hiện, đồng thời cũng định kỳ kiểm tra, bão dưỡng.

Tuy nhiên, các cụm loa hiện đã cũ, đồng thời do yếu tố thời tiết phức tạp, mưa gió thường xuyên kéo dài ảnh hưởng đến chất lượng hoạt động của các cụm loa. Vừa qua, UBND phường đã cử cán bộ kỹ thuật kiểm tra toàn bộ hệ thống các cụm loa trên địa bàn phường cơ bản hoạt động tốt, riêng cụm loa tại nhà sinh hoạt cộng đồng Xuân Đài, hiện tại vị trí này máy thu và loa bị hỏng nặng, UBND phường đã chuẩn bị điều kiện để thay thế, khắc phục nhưng do ảnh hưởng của thời tiết xấu nên chưa thực hiện được.

Trong thời gian tới, UBND phường sẽ thường xuyên kiểm tra và tiếp tục duy tu bảo dưỡng để nâng cao hơn nữa chất lượng hoạt động của đài truyền thanh nhằm phục vụ việc nghe đài của bà con nhân dân trên địa bàn được tốt hơn.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng. 

Ngày xử lý: 16:03 25/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đã hơn 1 năm rồi bây giờ trả lời như thế này thì không biết bao giờ mới khắc phục xong!
CDTC (1) - 16:11 25/11/2021
ở Hà Nội - nơi đầu tiên khai sinh ra hệ thống loa phường, gắn liền với bao thế hệ thì giờ đây người ta cũng đã bỏ hết rồi. Xu thế thời đại 4.0, nhà nào cũng có tivi, internet, điện thoại smartphone...cả rồi thì những thứ cũ nên được dần loại bỏ để đáp ứng xu thế thời đại, tốn chi phí vận hành và sửa chữa ko cần thiết, hơn nữa cũng rất nhiều người cũng dần cảm thấy phiền toái vì tiếng loa, ở Đà Nẵng cũng đã dẹp hết từ lâu trước cả HN rồi, mỗi tổ dân phố đều có 1 nhóm zalo riêng, cần thông báo gì hay kiến nghị gì thì nhắn tin vào đó rồi mọi người tương tác rất tiện lợi. Ai rồi cũng phải thay đổi, Huế cũng nên như vậy
CDTC (2) - 17:19 25/11/2021
Rành lắm. Bỏ ở những khu vực trung tâm t.p thôi nhé. 4.0 kiểm soát tin giả chưa được mà nói như đúng rồi.
CDTC (3) - 21:19 25/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11h00 ngày 9/5/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11282874
Đang truy cập: 334
Zalo: 0941260505