Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, tuyến đường TL9 từ Phong Mỹ về ngã tư Hòa Mỹ, thị trấn Phong Điền xuống cấp, hư hỏng nhiều (cả đoạn nhựa mới và nhựa cũ trước đây nay thành đất đỏ lầy lội, ổ gà, ổ voi, gây khó khăn cho xe ô tô con và nhất là lượng xe máy rất lớn của công nhân 2 xã Phú Mỹ, Phong Xuân về làm tại các nhà máy Scavi... tại Thị trấn Phong Điền, lầy lội về mùa mưa và bụi mù vào mùa nắng, đã rất nhiều trường hợp xe ô tô con bị cạp cầu, treo bánh, mắc lầy, xe máy bị tai nạn do rớt ổ voi. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý. Xin chân thành cảm ơn! Hình ảnh được chụp ngày 23/5/2022.
1/10
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
Lượt xem: 19
Ngày gửi: 10:17 24/05/2022
Hạn xử lý: 06/06/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay trên địa bàn tỉnh có nhiều dự án lớn, dự án trọng điểm Quốc gia như: Dự án đầu tư xây dựng Cao tốc Cam Lộ - La Sơn, Dự án mở rộng sân bay Phú Bài; Ngoài ra còn đang triển khai các dự án cấp tỉnh. Các dự án đều có khối lượng vật liệu xây dựng chuyên chở đi qua các tuyến đường trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế rất lớn. Tình hình này ảnh hưởng đến an toàn giao thông, kết cấu và vệ sinh môi trường của các tuyến đường, các khu dân cư.

Do đó, Sở Giao thông Vận tải Thừa Thiên Huế đã yêu cầu các Ban Quản lý dự án, các doanh nghiệp tổ chức ký cam kết (trong cam kết có các chế tài xử phạt) đối với các doanh nghiệp vận tải chở vật liệu rời quá tải trọng cho phép, không che chắn, không vệ sinh xe khi vào mỏ, bãi thải. Đoạn tuyến Ông/Bà phản ảnh từ Km7+00 – Km18+700 (ĐT9) đoạn này Sở đã bàn giao cho BQL dự án đường Hồ Chí Minh làm đường công vụ và biết được hiện trạng hư hỏng trên tuyến. Sở đã yêu cầu BQLDA và nhà thầu khắc phục kịp thời đảm bảo giao thông trong thời gian sớm nhất.

Sở giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:08 06/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Lúc 20h15p ngày 8/8/2022 tại đường Đinh Tiên Hoàng, phường Đông Ba điều...
20:24 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994150
Đang truy cập: 6464
Zalo: 0941260505