Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị sửa chữa đường cao tốc cắt ngang đường Nguyên Hồng tại phường Hương Vân, thị xã Hương Trà, tỉnh Thừa Thiên Huế. Vào mùa mưa đường bùn lầy rất khó để lưu thông. Ảnh được chụp vào lúc 8h30p ngày 30/11/2021. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra.
1/2
1
2
Lượt xem: 229
Ngày gửi: 09:19 30/11/2021
Hạn xử lý: 09/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Vân

Kính chào Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Vân đã kiểm tra tại thực địa và trả lời như sau:

Vị trí Ông/Bà phản ánh nằm trong phạm vi công trình đường cao tốc Cam Lộ - La Sơn qua địa phận phường Hương Vân, Vị trí điểm giao nhau giữa đường cao tốc và đường Nguyên Hồng thuộc TDP Lại Bằng 2, phường Hương Vân. Theo thiết kế được phê duyệt, tại ví trí này, đường Nguyên Hồng đi dưới đường cao tốc qua cống chui và hệ thống đường dẫn.

Để đảm bảo giao thông tại địa phương khi chưa hoàn thành tuyến đường dẫn qua cống chui, đơn vị thi công đã đổ đất, đá làm tuyến đường tạm băng qua đường cao tốc. Thời gian gần đây do thời tiết mưa nhiều cộng với số lượng xe có trọng tải lớn lưu thông tương đối nhiều nên tại vị trí đã xuống cấp gây khó khăn cho giao thông, ảnh hưởng đi lại của bà con nhân dân.

Sau khi nhận phản ánh, UBND phường đã phối hợp với chủ đầu tư và đơn vị thi công kiểm tra thực địa và đã tiến hành san gạt, lu lèn lại vị trí nêu trên để đảm bảo an toàn cho người dân tham gia giao thông trong quá trình triển khai thi công công trình.

UBND phuường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:55 09/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
kết quả đả sữ lý còn tệ hơn hiện trường khi phản ánh
CDTC (1) - 15:27 09/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034583
Đang truy cập: 8024
Zalo: 0941260505