Phản ánh, kiến nghị
Cầu Vèo ở La Khê Bãi, xã Hương Thọ, thành phố Huế đang hư hỏng phần đất và sạt lở, đường không có đường đi và ảnh hưởng đến khu vực bà con ở đó. Mong muốn được cấp trên làm sao cho khỏi sạt lở và kiến nghị xây bờ kè để chặn khỏi sạt lở đất. Chứ về mùa mưa lũ sắp tới chắc nó sạt lở hết vì do xây cầu Vèo đó nó ngăn chặn dòng nước không thoát được bờ bị lở đất. Mong các cấp quan tâm giúp đỡ để bà con ở đây yên tâm.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 86
Ngày gửi: 16:43 19/07/2021
Hạn xử lý: 29/07/2021
Kết quả xử lý
Xã Hương Thọ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Hương Thọ đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi tiếp nhận phản ánh kiến nghị, UBND xã Hương Thọ chỉ đạo cán bộ, công chức chuyên môn phối hợp với thôn trưởng La Khê Bãi kiểm tra thực địa, rà soát hồ sơ nhận thấy phản ánh của Ông/Bà là đúng.

Đối với nội dung phản ánh như đã nêu trên vào ngày 14/12/2020, UBND xã Hương Thọ trình phòng Quản lý Đô thị thị xã Hương Trà thẩm định Báo cáo kinh tế - kỹ thuật công trình: Đường liên thôn La Khê Bãi – Liên Bằng, xã Hương Thọ. Công trình gồm đường bê tông dài 755m và cầu, cống như đã phản ánh. Công trình này đã được UBND thị xã Hương Trà đưa vào danh mục đầu tư công trung hạn, giai đoạn 2021-2025 theo nguồn vốn Chương trình mục tiêu Quốc gia xây dựng nông thôn mới.

Đến ngày 01/7/2021, thực hiện Nghị quyết số 1264/NQ-UBTVQH14 ngày 27/4/2021 của Ủy ban thường vụ Quốc Hội đơn vị xã Hương Thọ sáp nhập thành phố Huế. Vấn đề này, UBND xã Hương Thọ tiếp tục kiến nghị UBND thành phố Huế và các phòng ban chuyên môn phân bổ vốn đầu tư công nhằm hoàn thiện hệ thống giao thông, đảm bảo việc lưu thông, đi lại của bà con nhân dân.

UBND xã Hương Thọ chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:40 23/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5636059
Đang truy cập: 7754
Zalo: 0941260505