Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị nên cấm đốt rơm rạ tràng lan sau vụ mùa.
Gần đây sau vụ mùa đông xuân, tầm khoảng 10h cho đến chiều có màng khói bao phủ trên các tuyến đường của thành phố Huế, gây cay mắt buồn ngủ và ngột ngạt ô nhiễm môi trường không khí làm ảnh hưởng đến lái xe đang tham gia giao thông dễ gây tai nạn và thiếu không khí của người dân thành phố. Qua theo dõi nguồn khói tôi mới biết là do cánh đồng hai bên đường quốc lộ từ trường THPT Đặng Huy Trứ trở ra đến Tứ Hạ do nông dân đốt rơm rạ sau vụ mùa.
Hồi chiều tối qua (6/6/2021) tôi lại nhìn thấy tại cánh đồng hai bên đường Thánh Gióng thuộc Phường Tây Lộc, lại đốt rơm rạ rất nguy hiểm dễ xảy cháy vì đây là cánh đồng gần dân cư (ảnh minh chứng là trên cánh đồng đường Thánh Gióng).
Vậy kính mong quý ban ngành trực thuộc thành phố và tỉnh, nên cấm hành động đốt rơm rạ sau vụ mùa, để thành phố Huế có được không khí trong lành hơn, và để phòng cháy trong mùa hè nắng nóng.
Lượt xem: 78
Ngày gửi: 08:38 07/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Tây Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Tây Lộc kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 10/6/2021, UBND phường làm việc với đại diện chùa Từ Hiếu. Qua đó chùa Từ Hiếu cho rằng đất ruộng ở đường Thánh Gióng, phường Tây Lộc là của chùa Từ Hiếu quản lý. Chùa Từ Hiếu có cho 01 hộ dân thuê để làm ruộng, hộ dân này đã đốt rơm rạ gây ảnh hưởng đến môi trường và nguy cơ gây cháy lan ra khu dân cư.

Đại diện chùa Từ Hiếu cho rằng việc hộ dân thuê đất trồng ruộng tự ý đốt rơm rạ thì nhà chùa không biết gì. Đại diện chùa nhận thấy việc làm nói trên là không đúng và cam kết sẽ làm việc và nhắc nhở hộ dân không được đốt rơm rạ sau này, nếu không sẽ chịu trách nhiệm trước pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:29 10/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1873769
Đang truy cập: 7655
Zalo: 0941260505