Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, đường Hoàng Quốc Việt xuống cấp khá nghiêm trọng. Về mùa nắng có nhiều ổ gà, ổ vịt tiềm ẩn nhiều nguy cơ tai nạn giao thông. Về mùa mưa mặt đường lại thấp hơn đường Hoàng Quốc Việt nối dài khoảng 60cm kết hợp hệ thống ống thoát nước tại đây đã cũ nên mỗi lần mưa to nước ở đây thoát chậm gây nên ngập úng cục bộ ảnh hưởng rất lớn đời sống nhiều hộ dân tại đây. Vào mùa mưa lụt người dân phải đi gửi xe khắp các nơi rồi lội bộ vào nhà, các con em nhỏ đi học phải gửi người quen để cho con em đi học. Vậy nên kiến nghị các cơ quan ban ngành quan tâm đến con đường nơi đây. Clip quay vào lúc 14 giờ 45 phút ngày 23/10/2021.
Lượt xem: 129
Ngày gửi: 15:31 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Đoạn tuyến mà Ông/Bà phản ánh nguyên là một đoạn của Đường tỉnh 1, sau khi hình thành khu quy hoạch An Vân Dương và đường Hoàng Quốc Việt, Đường tỉnh 1 được điều chỉnh theo hướng Trường Chinh – Hoàng Quốc Việt – Đường vào Thanh Thủy Chánh – đường cầu ngói Thanh Toàn – giao với Đường tỉnh 3. Đoạn tuyến này do nằm trong quy hoạch của khu An Vân Dương nên sẽ bị xóa bỏ và được điều chỉnh theo quy hoạch An Vân Dương.

Đối với phản ánh của người dân, Sở Giao thông Vận tải đã có công văn đề nghị Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị tỉnh thông báo, công bố quy hoạch và phương án di dời tái định cư (nếu có) cho người dân tại khu vực này; có định hướng bố trí giao thông hỗ trợ người dân trong giai đoạn thực hiện quy hoạch. Về lâu dài, do tuyến đường không còn tồn tại trong quy hoạch nên không thể bố trí kinh phí nâng cấp, sửa chữa.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:30 02/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15264635
Đang truy cập: 3939
Zalo: 0941260505