Phản ánh, kiến nghị
Những hình ảnh đường xuống cấp đã quá lâu hiện ở tại hẻm 15 kiệt 14 đường An Ninh, phường Hương Long, TP Huế. Mặc dù xã Hương Long bây giờ đã lên thành phố, nhưng tuyến đường này đã xuống cấp mấy năm nay, mặt đường bể, gồ ghề rất dễ gây tai nạn, nhưng không hề được nâng cấp sửa chữa. Bên cạnh đó, chỉ cần một cơn mưa nhỏ cũng làm con đường ngập úng vì cống rãnh thoát nước trên tuyến đường này chưa được nạo vét, lưu thông, cản trở rất lớn đến sinh hoạt của người dân trong kiệt, đặc biệt là các hộ dân nằm phía cuối vì địa hình ở đây thấp xuống, mưa là ngập úng. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và kịp thời hỗ trợ người dân. Trong lúc chờ đợi phản hồi từ quý cơ quan, tôi xin chân thành cảm ơn. Trân trọng.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 60
Ngày gửi: 12:02 24/09/2021
Hạn xử lý: 05/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Long đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua phản ánh, thực trạng mặt đường tuyến kiệt 14 đường An Ninh, phường Hương Long, TP Huế đã xuống cấp. Tuy nhiên, hiện nay nguồn kinh phí của địa phương đang rất hạn chế. Do đó, trong thời gian đến, khi cân đối được nguồn ngân sách, UBND phường sẽ đầu tư nâng cấp tuyến đường này để người dân thuận tiện đi lại. 

Về phần mương thoát nước, UBND phường Hương Long đã đề nghị Tổ trưởng dân phố cùng Ban Công tác mặt trận địa bàn dân cư vận động người dân thường xuyên ra quân hưởng ứng ngày Chủ nhật xanh khơi thông đoạn mương thoát nước này.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 10:30 14/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11276995
Đang truy cập: 7905
Zalo: 0941260505