Phản ánh, kiến nghị
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp sát trường đại học Nông Lâm Huế, muốn phản ánh hiện trường và xin được hỏi thông tin về phương án nâng cấp cải tạo hệ thống đường và thoát nước tại khu vực này liệu có nằm trong kế hoạch của Thành phố hay không vì hiện tại chỉ cần 1 trận mưa là phần lớn đoạn đường này sẽ bị ngập nước thoát rất chậm và hằng ngày các hộ dân trong kiệt đổ thẳng nước sinh hoạt ra đường gây tình trạng nhếch nhác hôi hám, nguyên nhân chính là do không có hệ thống thoát nước công cộng, đặt biệt là kiệt số 4 Trần Quý Cáp thông ra đường Tạ Quang Bửu, rất bẩn. Khu vực này nằm gần di tích hồ Tịnh Tâm nên cũng rất muốn cơ quan ban ngành có phương án quan tâm cải tạo để hình ảnh khu vực này được khang trang hơn. Xin cám ơn.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 25
Ngày gửi: 13:39 24/09/2021
Hạn xử lý: 05/10/2021
Kết quả xử lý
Sở Kế hoạch và Đầu tư

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Kế hoạch và Đầu tư đã xem xét và trả lời như sau:

Đường Tạ Quang Bửu thuộc Gói thầu số 24 (HU-CW03) dự án Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) - tiểu dự án Thừa Thiên Huế. Gói thầu đã tiến hành lựa chọn Nhà thầu xây lắp và đã khởi công ngày 21/4/2021.

Hiện nay, đơn vị thi công đang khẩn trương thi công đoạn tuyến đường Ông Ích Khiêm (đoạn từ cửa Quảng Đức đến cửa Nhà Đồ), hồ Phong Trạch và Hồ cây Mưng đã được giải phóng mặt bằng.

Theo kế hoạch thực hiện công tác giải phóng mặt bằng do Trung tâm Phát triển Quỹ đất thành phố Huế thực hiện: Dự kiến đến cuối tháng 12/2021 hoàn thành chi trả đền bù giải phòng mặt bằng đường Tạ Quang Bửu để triển khai thi công.

Ngoài ra, đối với kiệt số 4 đường Trần Quý Cáp không thuộc dự án mà Ban Quản lý dự án Đầu tư SCDP II Thừa Thiên Huế đang triển khai xây dựng. Do vậy, kính đề nghị quý Ông/Bà gửi phản ánh đến Phòng Quản lý Đô thị thành phố Huế để có văn bản trả lời chính thức.     

Sở Kế hoạch và Đầu tư chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

 

Ngày xử lý: 09:25 14/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150901
Đang truy cập: 3646
Zalo: 0941260505