Phản ánh, kiến nghị
Kiệt 106 Minh Mạng, phường Thủy Xuân, TP Huế đang trong quá trình nâng cấp sửa chữa nhưng vẫn không khắc phục được tình trạng ngập lụt và sạt lở vào mùa mưa. Đề nghị cơ quan chức năng xem xét và giải quyết 2 vấn đề như sau: Thừ nhất, nâng cao đoạn đường tại ngã 3 hẻm 1 kiệt 106 Minh Mạng và đoạn gần cầu nhằm tránh tắc đường do nước lên cao người dân không đi được. Thứ hai, xây dựng tiếp hệ thống kè để đảm bảo tính liền mạch, không đứt đoạn nhằm tránh sạt lở gây nguy hiểm cho người dân khi lưu thông vào mùa mưa. Xin cám ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 198
Ngày gửi: 06:17 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuỷ Xuân trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo lực lượng đi kiểm tra thực tế tại địa điểm phản ánh của người dân. Đoạn đường kiệt 106 Minh Mạng, UBND phường đang chuẩn bị chuẩn bị đầu tư nâng cấp sửa chữa tuyến đường này.

Hiện nay nguồn kinh phí của UBND phường có hạn nên khi khảo sát gia cố kè thì đầu tư các điểm xung yếu sạt lở.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 13:44 08/11/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959491
Đang truy cập: 5027
Zalo: 0941260505