Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi UBND thành phố Huế, UBND phường Phú Thượng. Chúng tôi là những hộ dân ở kiệt 2, tổ 9, tổ dân phố Nam Thượng, phường Phú Thượng, TP Huế. Hiện nay như chúng tôi được biết phường có triển khai dự án làm hệ thống thoát nước cho một số kiệt. Kiệt chúng tôi cứ mỗi lần trời mưa là ngập nước, đường biến thành sông. Chúng tôi cũng đã làm tờ trình xin làm hệ thống thoát nước. Nhưng đến nay vẫn chưa thấy triển khai. Vì vậy chúng tôi kính mong các cấp quan tâm, nhằm cải tạo điều kiện sống cho chúng tôi bớt khổ trong mùa mưa phải lội nước đi làm và đi học của con em. Và cũng để tạo bộ mặt mới cho một xã mới được lên phường. Chúng tôi xin chân thành cảm ơn.
Lượt xem: 169
Ngày gửi: 09:15 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng trả lời như sau:

Tuyến đường trên theo quy hoạch đô thị mới An Vân Dương thuộc quy hoạch cây xanh, do đó không đủ điều kiện để UBND phường lập hồ sơ thiết kế đầu tư xây dựng hệ thống thoát nước. Trong thời gian tới UBND phường kiến nghị UBND thành phố Huế có hướng xử lý đảm bảo quyền lợi cho người dân.

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 14:06 08/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 17 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136330...
11:22 25/05/2022
Vào lúc 08 giờ 52 phút ngày 17/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75H144702...
11:21 25/05/2022
Vào lúc 09 giờ 00 phút ngày 17/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75F139988...
11:01 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18157194
Đang truy cập: 493
Zalo: 0941260505