Phản ánh, kiến nghị
Ngay ngã tư gần nhà máy năng lượng mặt trời Khu Công nghiệp phong Điền thuộc thôn Đức Phú, xã Phong Hòa. Sáng sớm công nhân đi làm rất đông chạy tốc độ cao và chiều tan ca 17h về thường xảy ra tai nạn từ đầu năm giờ gần chục vụ, mới nhất có bé tai nạn nghiêm trọng.
Vậy kính mong cấp trên lắp biển cảnh báo giảm tốc, gờ giảm tốc và đèn vàng cảnh báo giảm tốc.
Xin cảm ơn quý ban ngành
Lượt xem: 382
Ngày gửi: 18:15 21/07/2021
Hạn xử lý: 02/08/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên. Nội dung xử lý như sau:

Nội dung phản ánh nêu trên thuộc đường Cứu hộ cứu nạn Thị trấn Phong Điền – Điền Lộc, tuyến đường này do Ban QLDA đầu tư xây dựng Giao thông tỉnh làm chủ đầu tư. Hiện tại tuyến đường này đang tiếp tục triển khai thi công đoạn từ tỉnh lộ 4 xã Phong Chương đi Điền Lộc. Tuy tuyến đường chưa được nghiệm thu đưa vào sử dụng nhưng đoạn từ Thị trấn Phong Điền đi Phong Chương (TL4) đã đưa vào khai thác sử dụng. Tạo điều kiện thuận lợi và góp phần rút ngắn thời gian, khoảng cách đi lại của người dân các xã Phong Chương và vùng Ngũ Điền đến trung tâm huyện, đặc biệt là công nhân lao động tại Khu công nghiệp Phong Điền. Tuyến đường này từ Khu công nghiệp Phong Điền đến Phong Chương được thiết kế với Lộ giới quy hoạch 16m, nền đường BTXM với vận tốc thiết kế 60km/h. Do công trình chưa hoàn thành nên Chủ đầu tư chưa cắm biển đầy đủ theo thiết kế. Tại vị trí ngã tư giao nhau theo kiến nghị nêu trên thuộc địa bàn xã Phong Chương và Phong Hiền, khu vực này không có dân cư mà chủ yếu là đất sản xuất nông nghiệp của người dân. 

Tuyến đường ở vị trí này tương đối thẳng và bằng phẳng không có hạn chế tầm nhìn. Do đó việc lắp biển cảnh báo giảm tốc, gờ giảm tốc và đèn vàng cảnh báo giảm tốc tại vị trí này là chưa hợp lý vì hiện nay nguồn lực kinh phí còn hạn chế và trên địa bàn, tại các khu đông dân cư, đường cong nguy hiểm tiềm ẩn tai nạn giao thông còn nhiều cần ưu tiên nguồn lực để đầu tư xây dựng.

Trong thời gian tới, UBND huyện yêu cầu chủ đầu tư để tổ chức cắm biển đầy đủ theo thiết kế để quy định tốc độ cho các phương tiện  tham gia giao thông khi công trình đưa vào sử dụng. Giao UBND xã Phong Chương, Phong Hiền phát quang đối với các tuyến đường giao với đường Cứu hộ cứu nạn Thị trấn Phong Điền – Điền Lộc để đảm bảo tầm nhìn giảm thiểu tai nạn giao thông có thể xảy ra.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 21:01 28/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5635240
Đang truy cập: 7643
Zalo: 0941260505