Phản ánh, kiến nghị
Đường kiệt 31 Nguyễn Hữu Cảnh, phường An Tây, TP Huế ngay lúc này đây, cả kiệt đang ngập trong nước, năm nào đến mùa mưa người dân cũng phải sống trong ngập lụt vì đường không làm nên rất thấp, hệ thống cống không có, kính mong Ban lãnh đạo Thành phố xem xét xử lý để chúng tôi có thể yên tâm sinh sống mỗi khi mùa mưa lũ về. Tôi xin chân thành cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 106
Ngày gửi: 06:08 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Phường An Tây

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Tây đã kiểm tra và trả lời như sau:

Liên quan đến nội dung phản ánh tại kiệt 31 Nguyễn Hữu Cảnh, phường An Tây, UBND phường cũng đã nhận được ý kiến phản ánh của người đến việc sửa chữa tuyến đường và đặt hệ thống thoát nước; qua đó, UBND phường đã kiểm tra và thông tin đến người dân về phương án giải quyết. Thực trạng ngập úng không chỉ tại kiệt 31 Nguyễn Hữu Cảnh và diễn ra trên 02 tổ dân phố 01 và 2 (Xóm gióng cũ), nguyên nhân chính là do hệ thống thoát nước tại cống Bạc 1 và 2 chưa đáp ứng được lưu lượng nước chảy tại tại điểm mưa lớn.

Vì vậy, UBND phường đang kiến nghị cơ quan có thẩm xem xét phương án khơi thông dòng chảy, đầu tư đồng bộ hệ thống nước trên toàn tuyến đáp ứng được việc thoát nước nhanh. Đối với việc nâng cấp sữa chữa kiệt 31 Nguyễn Hữu Cảnh, UBND phường đã chỉ đạo bộ phận chuyên có khảo sát, đánh giá hiện trạng thực tế Kiệt 31 đường Nguyễn Hữu Cảnh, Phường An Tây, TP Huế để có phương án sửa chữa, nâng cấp. Tuy nhiên, do hiện nay là quý 4 năm 2021 vì vậy việc bố trí đầu tư là không thực hiện được. UBND phường sẽ lập danh sách trình cấp có thẩm quyền phê duyệt phương án và cân đối với đầu tư của năm 2022.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:16 02/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trước hết tôi rất cám ơn sự phản hồi của quý ban lãnh đạo đã quan tâm tới phản ánh thực tại của tôi, nhưng với câu trả lời này tôi chưa thể đồng tình. Nhưng tôi vẫn hi vọng mùa mưa sắp đến năm 2022 chúng tôi sẽ được sự quan tâm của quý cấp lãnh đạo để có con đường được tốt hơn, đúng nghĩa hơn và yên tâm hơn trong cuộc sống khi mưa lũ về. Tôi xin chân thành cám ơn!
CDTC (1) - 14:30 02/11/2021
tôi cũng ở tại kiệt 19 nguyễn hữu cảnh. Theo tôi, thực trạng ngập lụt là do dòng chảy của khe nước trước mặt kiệt 10 đã bị nhà dân lấn chiếm và vứt rác làm nhỏ khe dấn đến là nước thoát không kịp đã tràn ra đường nguyễn hữu cảnh. kính mong chính quyền có biện pháp khơi thông dòng khe nước sau lưng nhà số 3 đến địa phận phường thủy dương để dòng chảy được thoát nước nhanh hơn, tránh ngập lụt cục bộ như hiện nay
CDTC (2) - 16:11 02/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958578
Đang truy cập: 4547
Zalo: 0941260505