Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị làm đường bê tông, đường kiệt này buổi sáng và buổi chiều người dân đi lại rất đông, chủ yếu là đưa đón học sinh đi học ở trường cấp 1 và cấp 2 thuộc phường An Hoà. Đường ở thành phố nhưng lại chưa được bê tông hoá, vẫn còn đường đất, trời mưa thì còn bị lầy lội, mọi người chở học sinh đi lại rất nguy hiểm. Rất mong cơ quan chức năng kiểm tra, xem xét và sớm làm đường cho người dân.
Địa chỉ: Cuối kiệt 100 đường Lý Thái Tổ, tổ 5 khu vực 2, phường An Hoà, thành phố Huế. Xin cám ơn.
Lượt xem: 33
Ngày gửi: 11:53 20/05/2022
Hạn xử lý: 31/05/2022
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa trả lời như sau:

Hiện nay, qua các đợt khảo sát, trên địa bàn phường còn nhiều tuyến đường kiệt đã xuống cấp. Tuy nhiên, nguồn kinh phí của địa phương và thành phố còn rất nhiều khó khăn, nên chưa thể đầu tư tất cả các tuyến kiệt. Mặt khác, hiện nay có nhiều xã, phường mới sáp nhập từ các huyện, thị xã vào thành phố nên nguồn lực đầu tư bị chia sẻ. Đồng thời trên địa bàn phường một số tổ, người dân đã rất chủ động trong việc xã hội hoá việc nâng cấp đường kiệt để làm sạch đẹp tuyến kiệt mà mình đang ở.

Vì vậy, một mặt UBND phường xin ghi nhận ý kiến phản ánh của Ông/Bà, kiến nghị UBND thành phố và cơ quan có thẩm quyền xem xét nâng cấp đường khi có nguồn kinh phí và rất mong muốn quý bà con nhân dân chia sẻ, thông cảm với sự khó khăn chung của thành phố, phường. Đồng thời rất mong muốn bà con nhân dân tại các tuyến kiệt trên địa bàn phường tích cực, chủ động, năng động phát huy mạnh mẽ công tác xã hội hoá các nguồn lực để làm cho bộ mặt các tuyến kiệt ngày càng khang trang, sạch đẹp.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:12 23/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18960123
Đang truy cập: 5377
Zalo: 0941260505