Phản ánh, kiến nghị
Tại xóm 1, thôn Khuông Phò, huyện Quảng Điền vẫn còn 2 nhà chưa có đường đi từ cổng ra đường liên xóm đã nhiều năm nay. Mùa mưa nước ngập sâu đường đi tạm trước sân, đường tạm ngang qua đất hàng xóm, trũng thấp bùn đất, nước ngâm dài ngày so với nhà khác, đi học đi làm khó khăn nhiều. Mong Nhà nước quan tâm tạo dựng 1 con đường nhỏ cao ráo kiên cố để di chuyển an toàn. Xin cám ơn.
Lượt xem: 142
Ngày gửi: 20:23 02/12/2021
Hạn xử lý: 15/12/2021
Kết quả xử lý
Xã Quảng Phước

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Quảng Phước đã chỉ đạo bộ phận địa chính xây dựng xã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua đó UBND xã nhận thấy tại vị trí mà Ông/Bà phản ánh hiện tại vẫn có một con đường đất tạm đi vào nhà ở của 02 hộ dân, đảm bảo giao thông đi lại cho người dân.

Đồng thời căn cứ Nghị quyết số 01/NQ-HĐND ngày 30/5/2020 của HĐND xã về cho ý kiến kế hoạch đầu tư công, trung hạn 05 năm giai đoạn 2021-2025.

Đối với tất cả đoạn đường tại khu vực xóm 1, thôn Khuông Phò Đông, UBND xã đã đưa vào danh mục đầu tư công giai đoạn 2021-2025 từ nguồn vốn của xã, năm thực hiện 2023.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:38 09/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262738
Đang truy cập: 3749
Zalo: 0941260505