Phản ánh, kiến nghị
Kính gởi các cơ quan quản lý. Hiện nay trên tuyến đường Phan Kế Toại, Phường Hương Chữ, Thị xã Hương Trà, Thừa Thiên Huế đang triển khai thi công nâng cấp mở rộng đường. Đã và đang triển khai hệ thống cống thoát nước của toàn bộ các kiệt xóm. Nhưng tại kiệt 6 của tuyến đường không triển khai cống thoát nước, người dân có hỏi thì nói không có lối thoát nước nên không làm. Hiện trạng kiệt vẫn có ống thoát nước ra mương thủy lợi. Sau này khi thi công thì nước trong kiệt sẽ thoát đi đâu, và sắp đến mùa mưa lũ. Vì vậy kiến nghị các cơ quan quản lý, chủ đầu tư có phương án khảo sát, bố trí cống thoát nước tại kiệt 6. Trân trọng!
File đính kèm:
1/3
1
2
3
Lượt xem: 26
Ngày gửi: 05:56 12/08/2022
Hạn xử lý: 23/08/2022
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND thị xã Hương Trà đã chỉ đạo Ban Quản lý Dự án chủ trì, phối hợp các cơ quan liên quan kiểm tra, xử lý và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Hiện nay, đơn vị thi công đã thi công cơ bản xong phân nữa các cống ngang đường phía ruộng lúa. Vừa qua, UBND phường Hương Chữ có kiến nghị bổ sung một số cống trên tuyến. Sau khi tiếp nhận thông tin, Ban Quản lý Dự án đã mời tư vấn thiết kế, chính quyền địa phương cùng đơn vị thi công và đã xác định và bổ sung một số cống trên tuyến phù hợp tình hình thực tế.

Theo phản ánh của quý Ông/Bà đề nghị bổ sung 01 cống tại kiệt 6 của tuyến đường, tuy nhiên sau khi xem xét tại vị trí này nếu lắp đặt cống sẽ không phù hợp do hiện trạng phía hạ lưu là đất của nhà thờ họ Nguyễn Công, họ Nguyễn Đình nền đất đắp cao và đã xây dựng hàng rào; về ý kiến thoát nước ra hệ thống mương thủy lợi là không phù hợp do cao trình thượng lưu thấp hơn mương thủy lợi hiện trạng. Để thoát nước cho khu vực này ban ngành đã đề xuất bổ sung cống tại mép hàng rào của nhà thờ họ Nguyễn Công. (Đính kèm hình ảnh xử lý)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 09:39 23/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nước phía bên trái kiệt làm thế nào thoát qua hướng bên phải kiệt. Làm cống bên sát hàng rào Nguyễn công, sau bên đó đổ đất để nâng cao làm nhà ở thì sao.
CDTC (1) - 09:45 23/08/2022
người dân chúng tôi muốn biết. nước bên trái kiệt cách 1 con đường rộng 5m làm sao thoát vào vị trí đánh dấu là có làm cống.
CDTC (1) - 11:30 23/08/2022
cống phải thẳng mép kiệt mới đúng
CDTC (2) - 18:37 23/08/2022
UBND thị xã đã giao Ban QLDA làm việc với địa phương và kiệt 6 TDP Phú Ổ 1 để xem xét bổ sung thêm cống thoát nước vị trí này
UBND Thị xã Hương Trà - 09:39 09/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21820143
Đang truy cập: 3389
Zalo: 0941260505