Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị làm cống thoát nước đoạn đường Trần Hữu Trung, thị trấn Khe Tre, đoạn đường Trần Hữu Trung từ số nhà 03 đến số nhà 15 được nâng cấp mở rộng và rải thảm nhựa từ năm 2016 đến nay không có cống thoát nước, mỗi lần mưa nước từ trên núi chảy về cuốn theo đất cát và nước sinh hoạt của các hộ dân chảy tràn ra đường gây trơn trượt, nhếch nhác, nguy hiểm cho người tham gia giao thông. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 111
Ngày gửi: 21:49 30/11/2021
Hạn xử lý: 13/12/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Nam Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 09/12/2021, Phòng Kinh tế và Hạ tầng phối hợp với Phòng Tài chính - Kế hoạch, Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực huyện, UBND thị trấn Khe Tre cùng các hộ dân sống quanh khu vực trên đi kiểm tra và xác minh thực tế tại hiện trường. Hiện tại việc phản ánh của người dân là đúng. Lý do chưa được đầu tư vỉa hè và mương thoát nước là vì chưa có nguồn kinh phí.

Giải pháp trong thời gian tới: Về lâu dài sẽ triển khai thực hiện các dự án đồng bộ về vỉa hè, mương thoát nước trên địa bàn thị trấn Khe Tre trong Kế hoạch đầu tư trung hạn giai đoạn 2021- 2025.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 17:12 12/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891190
Đang truy cập: 2846
Zalo: 0941260505