Phản ánh, kiến nghị
TT Phong Điền đào phá đường để thoát nước, đến nay đã hơn 4 tháng. Kiến nghị UBND huyện Phong Điền chỉ đạo cơ quan liên quan hoàn trả mặt đường bê tông để đảm bảo an toàn giao thông và người dân đi lại, nhất là dịp Tết sắp đến. Địa chỉ: 354 đường Phò Trạch, TT Phong Điền, huyện Phong Điền. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 441
Ngày gửi: 13:39 29/11/2021
Hạn xử lý: 09/12/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện phối hợp với các cơ quan, đơn vị liên quan kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên. Nội dung xử lý như sau:

Hiện trường phản ánh liên quan đến hệ thống thoát nước của khu dân cư Khánh Mỹ (xóm ông Tụy- khu vực đường Hồ Nguyên Trừng), thị trấn Phong Điền. Do tình hình mưa lũ lớn năm 2020 nên ngập úng cục bộ. Do đó Trung tâm phát triển quỹ đất huyện đã khơi dòng chảy để thoát nước cho khu vực này cũng như thoát nước để triển khai Dự án Khu dân cư dịch vụ Khánh Mỹ.

Do hệ thống thoát nước chưa được đầu tư xây dựng đồng bộ theo quy hoạch, do đó khu vực này chỉ có một hướng thoát nước duy nhất ra cống băng đường Quốc lộ 1A ngay trước lô đất 354 đường Phò Trạch. Nếu đắp lại thì khu vực phía sau sẽ bị ngập úng cục bộ.

Hiện nay, Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện hoàn trả lại mặt bằng đảm bảo cho việc đi lại của người dân và có phương án tạm thời thoát nước cho khu vực phía sau. Về lâu dài giao UBND huyện lập dự án Đầu tư xây dựng hệ thống thoát nước cho khu vực này.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:01 11/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18160918
Đang truy cập: 2974
Zalo: 0941260505