Phản ánh, kiến nghị
Nhà số 3 kiệt 117 Trần Phú có 1 tổ ong rất lớn, không ai dám xử lý gây nguy hiểm cho các hộ dân sống tại đây, có rất nhiều cháu nhỏ bị ong đốt. Đề nghị chính quyền hỗ trợ xử lý tổ ong trên.
Lượt xem: 2211
Ngày gửi: 17:29 22/06/2021
Hạn xử lý: 08/07/2021
Kết quả xử lý
Chi cục Kiểm lâm

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Chi cục Kiểm lâm đã kiểm tra và trả lời như sau:

Chi cục Kiểm lâm đã cử cán bộ đến kiểm tra, thực tế có 01 tổ ong Mật (tự nhiên, lộc trời) đến làm tổ trên cây Xoài trong sân nhà hộ gia đình tại kiệt 117 nhà số 3. Chủ hộ khẳng định :"Ong đến làm tổ đã lâu, chưa cắn người nào cả; gia đình sẽ khai thác mật xua đuổi ong đi trong thời gian đến". Việc khai thác mật là quyền của hộ gia đình. Nếu có trường hợp ong cắn người dân xung quanh thì Ông/Bà phản ánh lên UBND phường để phối hợp Chi cục Kiểm lâm làm việc với chủ hộ và xử lý. Việc xử lý rất đơn giản, ban đêm dùng lửa đốt là ong đi. 

Chi cục Kiểm lâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 17:02 23/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cháu nào bị ong đốt nêu cụ thể ra, trong lúc chủ cây nói không ai bị ong đốt (cắn) cả
CDTC (1) - 09:46 24/07/2021
trong sân nhà người ta cũng ý kiến :))
CDTC (2) - 09:53 24/07/2021
thiệt tình
CDTC (3) - 10:41 24/07/2021
khổ chủ
CDTC (4) - 10:54 24/07/2021
cái chuyện gì cũng đăng được cả
CDTC (5) - 15:47 24/07/2021
ko khéo vô trộm xoài ong cắn có lẽ 😳
CDTC (6) - 16:09 24/07/2021
thằng phản ảnh dư hơi
CDTC (7) - 16:11 24/07/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (8) - 17:53 24/07/2021
coi chừng huế s xử lí nghệ bl thiếu chuẩn mực
CDTC (10) - 19:13 24/07/2021
dư hơi
CDTC (8) - 17:53 24/07/2021
Ghen ăn tức ở với hàng xóm ah bạn ơi
CDTC (9) - 18:44 24/07/2021
Trang:123
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5635668
Đang truy cập: 7698
Zalo: 0941260505