Phản ánh, kiến nghị
Ở phản ánh ngày 30/5/2022 của tôi về hộ ông Minh ở kiệt 6 Cửa Trài, Phường Thuận Lộc lấn chiếm đường xóm để làm bếp để xe, trồng cây những vật dụng của gia đình ông cũng như đổ bê tông hai cây trụ lấn cả lối đi chung của bà con trong xóm
Qua thư phản ánh đó thì ngày 08/6/2022 phường Thuận Lộc đã ra quân xử lý yêu cầu ông Minh dọn dẹp trả lại hiện trạng xóm thông thoáng cho bà con đi lại nhưng đến nay vẫn còn cái cây và hai cây trụ nằm chắn ngày giữa lối đi chưa được chặt bỏ cũng như mấy ngày gần đây đang hình thành hiện trạng như cũ khi vắng bóng cơ quan chức năng, gây cản trở lưu thông đi lại của bà con. Nay mong cơ quan có thẩm quyền có biện pháp giải quyết triệt để cho bà con. Xin trân trọng cảm ơn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 09:55 17/06/2022
Hạn xử lý: 28/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã giao Cán bộ Đô thị kiểm tra và làm việc với hộ gia đình tại địa chỉ 8/6 Cửa Trài. Qua làm việc, UBND phường yêu cầu hộ gia đình tháo dỡ, trả lại đường kiệt thông thoáng cho người tham gia giao thông trong kiệt. (Đính kèm hình ảnh).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:05 28/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Để coi ông có làm không ???
CDTC (1) - 16:32 28/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A15035 đậu sai làn đường chẵn lẻ vào lúc 7 giờ ngày 18/08/2022...
07:16 18/08/2022
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240098
Đang truy cập: 12794
Zalo: 0941260505