Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị đỗ xe theo ngày chẵn lẻ. Tại đường Ngự Bình hướng ngã tư giao Nguyễn Khoa Chiêm xuống đặt các biển báo cấm đỗ và đỗ theo giờ (2,3 biển cấm đỗ, 1 biển đỗ theo giờ). Đường Ngự Bình hướng ngã 3 giao An Dương Vương đi lên thì cả biển đỗ theo giờ và cấm đỗ. Hiện tại người dân chúng tôi rất phân vân về vấn đề này và xin ý kiến: Nên cho xe ô tô đỗ trên lề đường theo ngày chẵn lẻ để thuận tiện cho việc sinh hoạt và làm việc (khó tìm chỗ đỗ xe). Xin chân thành cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 131
Ngày gửi: 10:30 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Chi cục Quản lý đường bộ II.5

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà kiến nghị, Chi cục Quản lý đường bộ ll.5 có ý kiến trả lời như sau:

Đoạn đường Ngự Bình từ ngã 3 Nghẹo Giằng Xay đến ngã tư đường Nguyễn Khoa Chiêm là đoạn đường hẹp không có vỉa hè, lưu lượng phương tiện tham gia giao thông cao,trên đoạn đường có đường sắt Bắc-Nam băng qua nên thường xảy ra ùn tắt giao thông.

Để giảm thiểu tình trạng ùn tắc giao thông đoạn đường trên, ngày 24/11/2020 đại diện các Ban ngành liên quan (Ban An toàn giao thông tỉnh, Sở Giao thông vận tải, phòng Cảnh sát Giao thông công an tỉnh, UBND thành phố Huế và đơn vị Quản lý đường bộ) đã kiểm tra hiện trường và thống nhất cắm bổ sung các biển báo " Cấm đổ xe ô tô" vào giờ cao điểm và " cấm ô tô khách trên 16 chổ và xe tải trên 15 tấn" lưu thông vào giờ cao điểm (đính kèm Biên bản làm việc). Do vậy, việc cho phép các phương tiện đậu đỗ theo ngày chẵn, ngày lẻ làm thu hẹp mặt đường sẽ dẫn đến ùn tắc giao thông.

Chi cục Quản lý đường bộ ll.5 trả lời đến Ông/Bà được biết và mong tiếp tục nhận được các ý kiến đóng góp của Ông/Bà trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:38 04/11/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15264203
Đang truy cập: 3922
Zalo: 0941260505