Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị di dời trụ sắt chống trụ điện (lần 2).
Kính gửi: Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế.
Ngày 27/3/2022, tôi có phản ánh về di dời trụ sắt chống trụ điện trên đầu và chính diện khu lăng mộ. Ngày 06/4/2022, Công ty đã tiếp nhận và hứa di chuyển trong tháng 4/2022, nhưng đến nay vẫn chưa được giải quyết. Gia đình tôi đang tiến hành tu sửa khuôn viên lăng mộ nhưng do vướng trụ sắt chống trụ điện nên chưa thực hiện được. Một lần nữa! Đề nghị Công ty chỉ đạo các đơn vị liên quan xử lý dứt điểm vấn đề đã kiến nghị.
Trân trọng cám ơn!
1/3
1
2
3
Lượt xem: 96
Ngày gửi: 11:33 08/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà vào 27/3/2022, đơn vị quản lý là Điện lực Quảng Điền đã phúc đáp sẽ hoàn thành trong tháng 4/2022. Tuy nhiên khi triển khai thực hiện thì không thể thực hiện được do cột này là cột néo góc, lại nằm sát đường giao thông nên việc tháo thanh chống sẽ làm mất tính chịu lực của cột và có nguy cơ ngã đổ cao khi có gió lớn. Điện lực cũng không liện lạc được với người phản ánh để thỏa thuận giải pháp thực hiện.

Nay được sự đồng ý của quý Ông/Bà đã cung cấp đầu mối liên lạc, Điện lực sẽ liên lạc với chủ lăng mộ để thỏa thuận giải pháp thực hiện. Chúng tôi chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:21 19/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20036174
Đang truy cập: 9010
Zalo: 0941260505