Phản ánh, kiến nghị
Tại địa điểm số 3 đường Trần Nhật Duật, phường Tây Lộc, là nơi tập kết thùng rác và các xe rác không đúng nơi quy định gây ảnh hưởng vệ sinh môi trường, mùi hôi thối làm ảnh hưởng đến sức khoẻ của cư dân xung quanh. Vì vị trí này tập trung đông dân cư và các quán kinh doanh nhà hàng ăn uống. Kiến nghị các cơ quan chức năng liên quan có thẩm quyền di dời thùng rác và xe rác này đến vị trí tập kết nơi khác.Trân trọng. Xin chân thành cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 767
Ngày gửi: 20:00 02/01/2022
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã phối hợp với UBND Phường Tây Lộc kiểm tra thực tế tại vị trí phản ánh và trả lời như sau:

- Thống nhất dời điểm tập kết xe gom rác đến vị trí khác.

- Thống nhất giữ nguyên vị trí đặt thùng rác như cũ, lý do:

+ Xung quanh vị trí phản ánh có nhiều hộ dân sinh sống, lượng rác xả thải nhiều nên cần thiết phải có thùng rác để phục vụ nhu cầu đổ rác cho người dân.

+ Thùng rác ở đây đã được đặt từ lâu, vị trí đặt đảm bảo an toàn giao thông; khối lượng, cự ly đổ rác, không ảnh hưởng đến vệ sinh môi trường cho các hộ dân xung quanh (vị trí đặt thùng cách nhà hàng Gà Kiến 30m, cách nhà hàng Vespa 25m) và hàng ngày đều được Công ty tổ chức vệ sinh sạch sẽ.

(Đính kèm biên bản làm việc)

Ngoài ra, để hạn chế phát tán mùi hôi tại vị trí đặt thùng, UBND phường và Công ty sẽ tăng cường tuyên truyền, nhắc nhở các hộ dân phải bỏ rác sinh hoạt vào bao buộc chặt theo đúng quy định, không bỏ rác vào thùng sau khi xe đã thu gom (chỉ đưa rác vào thùng trước giờ xe thu gom, vận chuyển, rút ngắn thời gian tập kết rác trong thùng). 

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 11:00 16/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18960097
Đang truy cập: 5365
Zalo: 0941260505