Phản ánh, kiến nghị
Thùng rác đặt ngay cửa Nhà Đồ, 71 Ông Ích Khiêm gây mất cảnh quan đô thị, rác bốc mùi hôi ảnh hưởng tới di tích. Đề nghị cơ quan liên quan có hướng xử lý.
Lượt xem: 774
Ngày gửi: 15:46 27/09/2021
Hạn xử lý: 06/10/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Công ty đã phối hợp với UBND Phường Thuận Hòa kiểm tra thực tế tại vị trí phản ánh và thống nhất giữ nguyên vị trí đặt thùng với những lý do sau:

- Trục đường Ông Ích Khiêm được tổ chức thu gom rác bằng cơ giới thông qua hệ thống thùng rác công cộng đặt hai bên đường. Tại vị trí phản ánh, có rất nhiều hộ dân sinh sống, lượng rác xả thải hàng ngày rất nhiều. Để đảm bảo vệ sinh môi trường, cần thiết phải có thùng rác để phục vụ nhu cầu đổ rác hàng ngày cho người dân.

- Thùng rác được đặt trên lề đường Ông Ích Khiêm, không ảnh hưởng đến khu vực di tích và được Công ty tổ chức vệ sinh thùng và vị trí đặt thùng hàng ngày đảm bảo vệ sinh môi trường và mỹ quan đô thị.

(đính kèm biên bản làm việc)

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 20:13 06/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi đã khảo sát rồi vị trí này không ảnh hưởng xung quanh. Vị trí đặt thùng rác rất phù hợp.
CDTC (1) - 20:50 06/10/2021
thùng rác mà nằm xa như rứa rồi mà kiến nghị kiểu chi nữa trời
CDTC (2) - 17:43 10/10/2021
Hộ bán Cafe ưa đem đi để để xe đó mà.
CDTC (3) - 21:05 10/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262220
Đang truy cập: 3689
Zalo: 0941260505