Phản ánh, kiến nghị
Trạm xe buýt tại 276 Lê Duẩn, nếu thay thùng rác này bằng những cái ghế chờ thì hay biết mấy. Đằng này lại là một thùng đầy rác. Đứng xa biển báo thì sợ xe buýt không dừng mà đứng gần thì mùi bốc chịu không nổi. Nên chăng MTĐT dời thùng rác này đi chỗ khác.
Lượt xem: 813
Ngày gửi: 10:07 22/07/2021
Hạn xử lý: 02/08/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Công ty đã tiến hành kiểm tra và làm việc với UBND Phường Thuận Hòa, hai bên đã thống nhất di dời thùng rác tại vị trí 276 Lê Duẩn. Rác sinh hoạt của người dân xung quanh sẽ được Công ty thu gom qua thùng rác tại vị trí 260 Lê Duẩn hoặc vị trí 292 Lê Duẩn.

Công ty cùng với UBND Phường Thuận Hòa tiếp tục tăng cường công tác tuyên truyền đến từng hộ dân về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định.b(đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh sau khi di dời thùng)

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 09:45 29/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tuyệt
CDTC (1) - 20:33 29/07/2021
bạn có ý thức thì kéo thùng rác vào chỗ hợp lý vừa được việc cho bạn vừa tốt cho xã hội. lần sau bạn rút kinh nghiệm sâu sắc cho bản thân nhé.
CDTC (2) - 20:55 29/07/2021
giống như kiểu lạm dụng huế s bạn nhỉ, cái gì cũng đưa lên
CDTC (3) - 22:19 29/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (275)
Công an huyện Quảng Điền (62)
Viettel Thừa Thiên Huế (13)
Công an Thành phố Huế (6)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
UBND Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào 7h00 ngày 12/8/2022, xe tải BKS 75R00822 chạy ngược chiều vào Cảng...
08:40 12/08/2022
Vào lúc 8h10p ngày 12/08/2022 tại tuyến đường Trường Chinh, xe ô tô mang...
08:17 12/08/2022
Tại tuyến đường kiệt 121 Địa Linh, Phường Hương Vinh, TP Huế, đã tiến hành...
08:05 12/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20084797
Đang truy cập: 13002
Zalo: 0941260505