Phản ánh, kiến nghị
Xin quý công ty Môi trường và Đô Thị TP Huế, di dời 2 thùng rác này tới vị trí khác. 2 thùng rác hiện ở tại ngã tư Nguyễn Trãi và Trần Nguyên Hãn. Lý do: trời nắng, gây mùi hôi khó chịu ảnh hưởng đến người dân đang sống.
Lượt xem: 273
Ngày gửi: 06:52 11/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) trả lời như sau:

Công ty đã phối hợp với UBND Phường Thuận Hòa kiểm tra thực tế tại vị trí phản ánh. Thùng rác tại vị trí phản ánh đã đặt từ lâu, đảm bảo quy định an toàn giao thông, khối lượng, cự ly đổ rác của các hộ dân hợp lý; Hằng ngày, Công ty tổ chức vệ sinh thùng rác sạch sẽ đảm bảo vệ sinh môi trường và mỹ quan đô thị, tránh gây ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh. Do đó, Công ty và UBND Phường thống nhất giữ nguyên vị trí đặt thùng tại Nguyễn Trãi – Trần Nguyên Hãn. Ngoài ra, để hạn chế phát tán mùi hôi tại các vị trí đặt thùng, UBND phường và Công ty sẽ tăng cường tuyên truyền, nhắc nhở các hộ dân phải bỏ rác sinh hoạt vào bao buộc chặt theo đúng quy định, không bỏ rác vào thùng sau khi xe đã thu gom (chỉ đưa rác vào thùng trước giờ xe thu gom, vận chuyển, rút ngắn thời gian tập kết rác trong thùng). (đính kèm biên bản làm việc)

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 11:11 19/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (275)
Công an huyện Quảng Điền (62)
Viettel Thừa Thiên Huế (13)
Công an Thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
UBND Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tại tuyến đường kiệt 121 Địa Linh, Phường Hương Vinh, TP Huế, đã tiến hành...
08:05 12/08/2022
Các loại dây điện, dây cáp quang không được treo, cố định mà sà xuống thấp,...
06:46 12/08/2022
Kính gởi các cơ quan quản lý. Hiện nay trên tuyến đường Phan Kế Toại, Phường...
05:56 12/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20084533
Đang truy cập: 12979
Zalo: 0941260505