Phản ánh, kiến nghị
Tại địa chỉ 21 Lê Quý Đôn, phường Phú hội , có những thùng rác đổ không vào thùng vứt rác bừa bãi, ô nhiễm ảnh hưởng tới mặt tiền kinh doanh của cửa hàng 21 Lê Quý Đôn và mất thẩm mỹ vỉa hè nơi này, mong quý Ban ngành hỗ trợ di dời thùng rác tới 1 địa điểm thích hợp hơn ( ảnh chụp ngày 10/5/2023 )
1/2
1
2
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 20:24 10/05/2023
Hạn xử lý: 22/05/2023
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Các thùng đặt tại vị trí phản ánh là cần thiết để phục vụ nhu cầu đổ rác của các hộ dân xung quanh; đặc biệt là các hộ dân tại kiệt 21 Lê Quý Đôn do lòng đường kiệt nhỏ nên Công ty không thể bố trí xe thu gom vào tận nhà người dân.

Rác thải tại vị trí phản ánh là rác phát sinh đột xuất, nhiều hơn so với ngày thường nên trà ra ngoài thùng và đã được Công ty thu gom sạch trong ngày. Qua theo dõi, hiện các thùng rác tại vị trí trên đã đủ để đáp ứng nhu cầu đổ rác của người dân xung quanh, thời điểm người dân đưa rác ra chủ yếu sau 17 giờ hàng ngày – thời điểm Công ty bắt đầu ca vệ sinh trên tuyến rác được thu gom, vận chuyển sạch sau ca làm việc. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 09:13 22/05/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
CDTC (1) - 11:57 23/05/2023
xin thưa ban lãnh đạo môi trường và công trình đô thị huế các thùng rác ngày nào cũng đầy thùng và vất ra khởi thùng rất rất nhiều, chỉ tới 10 giờ khuya mới có xe thu gom các thùng rác, còn để giữa thì đợi người tới dọn sau K phải chỉ là 1 kiệt tại 21 Lê quý đôn đổ rác mà gần cả 1 con đường lê quý đôn đổ vào thùng này có các hộ kinh doanh điều đổ vào, mùi thức ăn và các đồ khác bốc mùi rất thối Mong quý cơ quan sử lý chuyển các thùng rác qua bên đương hoặc bố trí chổ nào k có quán đang kinh doanh , để các hộ kinh doanh có thể làm ăn phục vụ cuộc sống
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (184)
Phòng Cảnh sát Giao thông (154)
Công an Thành phố Huế (66)
(12)
FPT Thừa Thiên Huế (7)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Công ty Trách nhiệm hữu hạn Đầu tư Thương mại Minh Linh (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phong Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
Kính đề nghị cơ quan chức năng xử lý hành vi buôn bán động vật hoang dã,...
10:30 26/04/2023
Chủ nhân trang facebook này có dấu hiệu săn bắt động vật hoang dã để thịt,...
08:34 18/04/2023
Phát hiện nuôi nhốt động vật hoang dã tại nhà, cậu bé là con chủ quán đang...
19:19 13/04/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 13 Xuân Hoà (ngay ngã tư), phường Thuỷ Vân, đèn hư 3 cây phản ánh...
19:59 10/06/2023
Kiến nghị sửa chữa đèn đường tại vị trí đầu xóm 7, thôn Dương Nổ Nam, xã...
19:10 10/06/2023
Mất 2 thùng rác tại khu vực số nhà 56 đường Trần Nhật Duật, phường Thuận...
18:06 10/06/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 27398172
Đang truy cập: 768
Zalo: 0941260505