Phản ánh, kiến nghị
Từ tháng 9.2021 đến nay các hộ ở đường Phùng Lưu phường Thủy Dương thị xã Hương Thủy liên tục phản ánh trên Huế S về việc đề nghị các công ty Viễn thông và đặc biệt là Công ty điện lực xử lý vấn đề an toàn điện ở các cột điện trước nhà 12 Phùng Lưu vì hiện nay trên cột điện này có đến hơn 30 cái đồng hồ lắp đặt sát nhau từ trên cao xuống gần sát mặt đất, hộp nhựa bảo vệ thì gió to rớt lên rớt xuống, dây điện dây mạng cáp quang thì chằng chịt và buổi tối nhiều người đặc biệt là trẻ em hay tập trung chơi đùa ở khu vực này và nhiều trường hợp bị giật do rò điện, mô ve điện đã xảy ra có nguy cơ chết người. Cột điện gần cột điện này cách đây mấy tháng cũng chập điện gây cháy. Trên cao dây điện dây mạng cáp quang chằng chịt rất nhiều dây mạng của các nhà mạng viễn thông như FPT, Viettel,VNPT... có nhiều bó dây đứt không dùng nữa cũng không được thu dọn. Các đơn vị chức năng cứ phản hồi trên Huế S là đã xử lý nhưng đến nay vẫn không xử lý. Do vậy để đảm bảo an toàn cho người dân kính đề nghị cơ quan điện lực và các đơn vị viễn thông liên quan như FPT, Viettel, VNPT... xử lý dứt điểm các vấn đề sau để đảm bảo an toàn về con người và về PCCN:
1. Công ty Điện Lực cho thực hiện di dời bớt các đồng hồ điện hiện đang lắp đặt ở thấp gần mặt đất qua cột điện khác. Các đồng hồ điện phải được lắp đặt ở độ cao an toàn tuân thủ quy chuẩn an toàn ngành điện.
2. Công ty Điện Lực cho kiểm tra thay thế các hộp nhựa bảo vệ các đồng hồ điện xuống cấp hư hỏng vì gió to các chốt nhựa đã gãy hết nên gió thổi bay các nắp bảo vệ và người dân lượm lại nhờ thợ điện bắt lại vào, nước mưa tạt vào xảy ra mô ve chạm điện thường xuyên.
3. Các đơn vị Viễn Thông tiến hành thu hồi các dây mạng, dây cáp quang, dây điện thoại bị đứt không sử dụng cho gọn gàng đảm bảo mỹ quan và an toàn khi đan xen với dây điện có nguy cơ cao cháy nổ chập điện.
Kính mong các cơ quan hữu quan quan tâm và xử lý dứt điểm. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 55
Ngày gửi: 22:41 07/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế; Viettel Thừa Thiên Huế; FPT Thừa Thiên Huế; VNPT Thừa Thiên Huế; Công ty cổ phần Đầu tư PITC

Kính chào quý Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế và các đơn vị Doanh nghiệp Viễn thông đã kiểm tra thực tế tại hiện trường và xin trả lời như sau:

Đơn vị quản lý là Điện lực Hương Thủy đã kiểm tra tình trạng công tơ treo tại trụ điện trước nhà 12 Phùng Lưu. Do tại khu vực này mật độ dân cư tập trung đông, tăng đột biến nên số lượng công tơ lắp đặt tại cột nhiều. Công ty sẽ đăng ký bổ sung nguồn vốn, lập kế hoạch xây dựng lưới điện để di chuyển công tơ tại 12 Phùng Lưu đến vị trí phù hợp trước ngày 15/7/2022.

Về phía hệ thống dây viễn thông, Các đơn vị viễn thông sẽ phối hợp để xử lý, làm gọn dây khi Công ty Điện lực tổ chức di dời.

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:35 19/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
các đơn vị viễn thông phải nêu thời hạn thực hiện chứ không nói chung chung như vậy được.
CDTC (1) - 23:04 22/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892917
Đang truy cập: 3797
Zalo: 0941260505